Tập Lái
27/7/16
13
5
3
38
Lời nói đầu tiên cho em xin được chào toàn thể các Anh chị em cô dì chú bác trên Os.
như tiêu đề em xin được nhờ mọi người tư vấn dùm em xem có nên lấy xe trong tháng 7 âm lịch ko ạ?
Em thì ko hay tâm linh mấy nhưng chuyện cưới vợ 2 thì cũng đắn đo lắm ạ vì em đã đặt cọc rồi mà xe không giao đc trước tháng 7 âm. Em thì không cần gấp nhưng mà lấy sớm thì càng sướng mà vướng cái là lại vào tháng cô hồn. Hic. Vậy nên em xin được nhờ mọi người tư vấn dùm em. Em xin cảm ơn tất cả mọi lơif khuyên.
Cuối cùng em chúc mọi người có nhiều sức khoẻ, thành công và an toàn trên mọi nẻo đường.
Chào thân ái và quyết thắng.

• Like
Reactions: nqkhai19
Hạng B2
6/12/12
340
4.032
93
Tâm linh giống như niềm tin vào một cái gì mơ hồ nhưng không thể khẳng định có tồn tại hay không.
Cũng như các nhà khoa học, các nhà duy vật luôn tìm câu trả lời vật chất, sự sống có từ đâu? vũ trụ có phải bắt đầu từ Big Bang, từ 1 điểm vật vất ban đầu.
Vậy 1 điểm vật chất ban đầu có từ đâu, nếu không phải Đấng Sáng thế tạo ra.
Nhưngcó ai cảm nhận sự hiện hữu Đấng Sáng thế không?
Duy vật , Duy tâm đều có cơ sở và điểm yếu cho học thuyết của mình nhưng không thể phủ định nhau.
Trở lại với bác chủ, nếu lấy xe trong tháng 7 Âm lịch, luôn có 2 khả năng xảy ra sau này:
- Xe chạy luôn an toàn, làm ăn ổn định: bác sẽ suy nghĩ có gì mà phải kiêng kỵ như ông bà xưa nữa
- Xe trục trặt, hoặc làm ăn không như mong đợi: lại vằn vặt mình... chắc tại lấy xe không đúng lúc.
Vậy đánh đổi giữa 1 tháng chờ đợi và cảm giác tự trách mình (50% xác suất xảy ra) có đáng không?
Riêng e sẽ chờ đợi thêm 1 tháng nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Lời nói đầu tiên cho em xin được chào toàn thể các Anh chị em cô dì chú bác trên Os.
như tiêu đề em xin được nhờ mọi người tư vấn dùm em xem có nên lấy xe trong tháng 7 âm lịch ko ạ?
Em thì ko hay tâm linh mấy nhưng chuyện cưới vợ 2 thì cũng đắn đo lắm ạ vì em đã đặt cọc rồi mà xe không giao đc trước tháng 7 âm. Em thì không cần gấp nhưng mà lấy sớm thì càng sướng mà vướng cái là lại vào tháng cô hồn. Hic. Vậy nên em xin được nhờ mọi người tư vấn dùm em. Em xin cảm ơn tất cả mọi lơif khuyên.
Cuối cùng em chúc mọi người có nhiều sức khoẻ, thành công và an toàn trên mọi nẻo đường.
Chào thân ái và quyết thắng.
Tin hay không là do mình bác ạ!!! Cụ thể là số xe bên em trong tháng bảy âm lịch (tháng 08 dương lịch) đã chốt gần hết rồi. Hiện tại một số mẫu xe và một số màu hot đã chuyển sang đặt cọc tháng 09 dương lịch rồi đó bác. Như vậy, khách hàng vẫn ưu ái cho những gì mình được hưởng hơn là tín ngưỡng. Nếu giá trị nhận được cao hơn tinh thần tín ngưỡng thì vẫn sẵn sàng đánh đổi. Em chuyên dòng xe Honda Ôtô. Bác muốn thông tin chính xác xem tháng 07 âm lịch có khách mua xe hay không và nhiều hay it thì em sẽ cho bác biết.

Tập Lái
27/7/16
13
5
3
38
Tin hay không là do mình bác ạ!!! Cụ thể là số xe bên em trong tháng bảy âm lịch (tháng 08 dương lịch) đã chốt gần hết rồi. Hiện tại một số mẫu xe và một số màu hot đã chuyển sang đặt cọc tháng 09 dương lịch rồi đó bác. Như vậy, khách hàng vẫn ưu ái cho những gì mình được hưởng hơn là tín ngưỡng. Nếu giá trị nhận được cao hơn tinh thần tín ngưỡng thì vẫn sẵn sàng đánh đổi. Em chuyên dòng xe Honda Ôtô. Bác muốn thông tin chính xác xem tháng 07 âm lịch có khách mua xe hay không và nhiều hay it thì em sẽ cho bác biết.
Vâng cảm ơn bác rất nhiều, xe thì em đã chốt, tiền đã đặt mấy hôm rồi, chỉ không biết là có nên đưa em ấy về trong tháng 7 âm này hay không hay chờ qua tháng sau.

• Like
Reactions: nqkhai19