Hạng D
16/11/20
2.579
7.655
113
37
xe này quan điểm của mình mua là để trãi nghiệm, nếu đổi lên đời cỡ gls thì may ra. Chứ còn tầm E-class cũng ko có những options này. Hoặc nếu có sẽ phải 3-4 năm nữa.

Nên mua để thử các options đỉnh cao mà các dòng xe khác ở vn chưa có hoặc sẽ không bao giờ có ví dụ như ra lệnh bằng giọng nói tiếng việt, đọc biểng báo, hệ thống cảm ứng nhận diện khuôn mặt. Còn về bảo quản thì thấy mấy cụ đi xe TQ 10 năm nay vẫn bảo trì và sửa okie, 800tr thì ko phải đắn đo lắm cho việc bảo quản, vì phụ tùng cũng rẻ.

Mê quá, ko biết phải làm sao đây. Hahaha, mình nghiên cứu các dòng xe khác của hãng Baic này, thì lại lòi ra con x7 này là đỉnhh, còn lại như cứt. Hahahaa, chả hiểu.
Ý mình là khó thanh lý lại để lên đời ấy, còn nếu để trải nghiệm xài luôn tới khi bán sắt vụn thì mình không bàn đến rồi. Công nhận là xe TQ cũng vào thị trường VN lâu rồi, nào Dongfeng, V7, Z8, Z8L đủ cả nhưng đến X7 này mới hot đến thế nhưng cũng vì thế mình mới sợ đấy. Giờ nhìn lại V7, Z8, Z8L hot một thời giờ cũng còn lác đác thì thấy băn khoăn thật.

• Like
Reactions: pzeloch
Tập Lái
29/3/15
34
90
18
42
xe này quan điểm của mình mua là để trãi nghiệm, nếu đổi lên đời cỡ gls thì may ra. Chứ còn tầm E-class cũng ko có những options này. Hoặc nếu có sẽ phải 3-4 năm nữa.

Nên mua để thử các options đỉnh cao mà các dòng xe khác ở vn chưa có hoặc sẽ không bao giờ có ví dụ như ra lệnh bằng giọng nói tiếng việt, đọc biểng báo, hệ thống cảm ứng nhận diện khuôn mặt. Còn về bảo quản thì thấy mấy cụ đi xe TQ 10 năm nay vẫn bảo trì và sửa okie, 800tr thì ko phải đắn đo lắm cho việc bảo quản, vì phụ tùng cũng rẻ.

Mê quá, ko biết phải làm sao đây. Hahaha, mình nghiên cứu các dòng xe khác của hãng Baic này, thì lại lòi ra con x7 này là đỉnhh, còn lại như cứt. Hahahaa, chả hiểu.
Nó làm dòng riêng - BJ mà. Dùng hoàn toàn tk, khung gầm mới, nên nó khác biệt với sp cũ là dễ hiểu

Hạng B1
20/4/21
54
1.112
83
52
Tphcm
Mình ko mua, xe tàu nếu ơ nội địa chắc cũng OK, nhưng thấy hàng tàu qua xứ việt có vẻ ko ổn định ; mà xe theo bản thân là cần ổn định, an toàn nên sẽ ko chọn;
P/s : chỉ là ủa kiến cá nhân, xe thì ai thích gì cứ mua

Tập Lái
24/8/19
30
16
3
35
điên mà mua xe tàu, dân nó còn vứt ko mua con này nữa là. Ế quá phải đem về VN lừa gà, show cả đống tính năng nhưng ko dùng đc.

• Haha
Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
điên mà mua xe tàu, dân nó còn vứt ko mua con này nữa là. Ế quá phải đem về VN lừa gà, show cả đống tính năng nhưng ko dùng đc.
vậy bác cứ đi xe toyota thôi.

Mình thấy giờ cũng nhiều người điên, nhưng việc có điên thật hay ko, hay người mua toyota VN bị điên thì chắc chỉ có họ mới trả lời dc haha.

View attachment 2366445

Có nên mua BEIJING X7 không????

Mấy hôm nay thằng em mình có ý định mua con BEIJING X7 mình cản quá chừng nói xe Tàu đâu có bền! nó nói :" Giá thì tầm 700tr, full option luôn! từ hỗ trợ đỗ xe, kẹt xe, canh làn đường, khoảng cách với xe trước, nội thất hiện đại nhất phân khúc,....

Về động cơ thì là công nghệ MEc nên yên tâm, hộp số 7 cấp DCT ướt (nên k lo quá nhiệt), chưa tìm ra điểm yếu ngoài trừ thương hiệu! Mấy bác có ai biết qua dòng xe này chưa xin cho vài ý kiến!!

Thanks các bác

*Ảnh minh họa

• Haha
19/8/21
37
5.633
83
47
Vấn đề là vợ không cho mua xe TQ
Mình cứ mua.
Chạy vài tháng mang đi sửa
THì mất hết uy tín với vợ.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Vấn đề là vợ không cho mua xe TQ
Mình cứ mua.
Chạy vài tháng mang đi sửa
THì mất hết uy tín với vợ.
xe mới hư thì chả sợ hư đâu.

Nếu đi 5-6 năm bán thì cũng co ng mua thôi.

quan trọng la hợp nhu cầu ko thôi. đi chợ, uốg cafe thì ổn. Còn để cày ải thì ko nên.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Nên để đó mua 1 con vinfast , vừa hơn về thương hiệu, độ an toàn cao hơn mấy con China