Hạng B2
24/5/10
178
307
63
Ho Chi Minh City
Bác này hôm bữa hỏi 500 anh em là chọn Civic 2017 hay Camry, nay lại quay ngoắt qua Bim. Mua xe đã rất mau mất giá rồi, lại còn mua trả góp thì đúng là tớ không bao giờ ham.

• Like
Reactions: batmando
Tập Lái
18/10/16
4
1
3
37
View attachment 751077 Tình hình là em đang ngắm em 320i này mà không biết giá cả lăn bánh như thế nào ? Tiền mặt em có 700, thu nhập 1 tháng của em sau khi trừ hết chi phí còn 30tr-40tr liệu có mua trả góp được ko ? Em kinh doanh quán cafe. Nhu cầu của em chủ yếu là phuc vụ cho 2 đúa con đi học và cuối tuần đi về nhà thăm ông bà (15km) . Các bác tư vấn giúp em có nên mua xe 320i không ? Anh em nào Sale bên BMW cho em xin giá 320i và bảng tính trả góp trong 3 năm dùm em, nếu được giữa tháng 8 em lấy luôn.[pagebreak][/pagebreak]

Mod: ảnh minh họa
Bmw 320i đời từ 2012 đến nay là bản f30 gần như giống hệt nhau về ngoại thất và nội thất, chỉ có 1 số thay đổi nhỏ so với bản 2016. Nên theo em bác mua 1 em chạy lướt đời 2013-2014, giá khoảng hơn 900tr, mất chút phí đổi chủ là chạy ngon. Mua mới em thấy hơi phí vì sắp hết vòng đời rồi.

Hạng B1
3/10/16
67
73
18
44
Nghe bác tả gì mà khổ dữ dậy :D E chưa có gia đình nhưng cũng chạy con cùng phân khúc với bác (Civic) tháng e làm cao lắm cũng chỉ bằng 1/2 bác (maximum 13-15tr, còn trung bình thì cứ 10tr quay đầu). Nhà cũng có chỗ để xe k thuê bãi mà thấy nuôi xe nhàn lắm mà có gì đâu, tiền thì đủ lấy vợ nhưng chưa muốn cưới vì vẫn thích lông bông, chắc tại lấy vợ sớm nên đâm ra thấy khổ bác nhỉ ^^
bác nói chính xác nguyên nhân luôn rồi đó. Lấy vợ đi rồi thấy khổ nha bác. Em thu nhập cũng tương đương bác chủ, nhưng chỉ dám làm con xe cùi. Tháng nào tiền ăn, học, chơi của con và vợ cũng thấy ớn rồi. chả dám mơ Bỉm hay Mẹc đâu nè bác. :-(

Hạng B2
25/4/17
131
102
58
29
bác nói chính xác nguyên nhân luôn rồi đó. Lấy vợ đi rồi thấy khổ nha bác. Em thu nhập cũng tương đương bác chủ, nhưng chỉ dám làm con xe cùi. Tháng nào tiền ăn, học, chơi của con và vợ cũng thấy ớn rồi. chả dám mơ Bỉm hay Mẹc đâu nè bác. :-(
Chắc bác chưa đọc hết ý bác chủ.
Ý bác chủ là 40tr tiền nhàn rỗi mỗi tháng đó bác.
Tầm tiền đó thì chi phí chơi xe vô tư rồi, ngặt nỗi bác chủ vay hơi cao nên đang lượng lự thôi ạ

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Ha ha, chắc vậy bác ơi, vợ con nó khổ lắm... Mà bác nói thế em nghi quá... giống vụ ở HN lương 5tr chạy Land Rover với Bentley
Hì CV nó lành như cục đất e chỉ toàn đổ xăng, thay nhớt rồi chạy tháng cao lắm chi cho xe là 5tr à e còn 2 chiếc 2 bánh để thay đổi mà đi xa thì đi Ô tô chứ SG chỉ khi nào trời mưa hay đưa đón phụ huynh (mấy cái phát sinh như va quẹt, xxx....cho maximum luôn cũng k bao giờ qua 10tr). BH thì 1 năm chưa đến 10tr, phụ tùng thì đầy ra giá bèo bọt chả khác gì Toyota. 1 tháng rửa xe 2-3 lần. Chỉ có dậy thôi :) Độc thân như e có chi gì ngoài cho bản thân đâu mà k thể nuôi 1 con xe Nhật như thế :p Chắc bác nghĩ tiền đó phải nuôi gia đình ở SG thì làm sao nổi haha, nhà e có kinh doanh riêng còn cái e nói là công việc riêng e đi làm thôi :p
Thì hi sinh đời bố củng cố đời con thôi bác :D Đời bác đi xe cùi biết đâu sau này con bác lại lên BMW và Mer kkk :D

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Thích thì mua thôi, mai mốt làm ko ra số đó thì bán xe trả nợ. Đời có bao nhiêu mà hững hờ