Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 751077 Tình hình là em đang ngắm em 320i này mà không biết giá cả lăn bánh như thế nào ? Tiền mặt em có 700, thu nhập 1 tháng của em sau khi trừ hết chi phí còn 30tr-40tr liệu có mua trả góp được ko ? Em kinh doanh quán cafe. Nhu cầu của em chủ yếu là phuc vụ cho 2 đúa con đi học và cuối tuần đi về nhà thăm ông bà (15km) . Các bác tư vấn giúp em có nên mua xe 320i không ? Anh em nào Sale bên BMW cho em xin giá 320i và bảng tính trả góp trong 3 năm dùm em, nếu được giữa tháng 8 em lấy luôn.[pagebreak][/pagebreak]

Mod: ảnh minh họa
Theo em nghĩ, thu nhập như bác cũng là cao hơn khối người rồi, bác nên hiểu theo quan điểm thế này, bác thích bác cứ mua, ngân hàng cho bác vay thì bác cứ vay, trường hợp bác trả ko nổi thì ngân hàng kéo xe bác hay bác bán xe trả ngân hàng có gì đâu. Các được của mình là gì, nhờ ngân hàng tạm thời để tận hưởng niềm đam mê, vì bác có chạy xe lâu đâu mà bác sợ này kia.

• Like
Reactions: sieunhan180902
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bac than thanh qua...em no mac vi hang nhap tu Duc thui..chu gia goc ko chenh nhau nhiu dau...Bac chu cu lai thu 2 xe xem voi cai hon cua BMW 320 co dang de Bac bo ra gia gap doi ko ko thui
Nghĩ sao kêu con 320i và Focus giá gốc k chêch lệch bao nhiêu? Focus bên Mỹ cao lắm làm gì qua 25xxx USD (giá thấp nhất của Focus là 17xxx USD), trong khi bác mua 320i bên Mỹ dưới được 33xxx USD mới lạ chưa kể nó chỉ mới là bản base y chang VN.
Viết đã k dấu mà lại còn k có kiến thức nghĩ sao 1 con xe Đức so với xe bình dân bảo k chêch lệch nhiều. Giá ở VN focus tầm 8xx thì 320i 1 tỉ 5xx khác biệt gì so với bên Mỹ. Lái thử 2 con xe chưa mà phán như đúng rồi sau bảo người ta thần thánh hóa, mấy đứa thần thánh hóa là cái bọn sống ở cái quốc gia toàn đi 20-30 km/h thì lái con 1 tỉ 5 khác gì con 8 xị, chứ ra đại lộ chạy liên tục trên 150 km/h trong nhiều giờ coi con nào đáng tiền hơn biết liền, đó là chưa kể dù là con 320i bản base thôi từ chất liệu ghế da, độ an toàn cũng đã cao hơn 1 thương hiệu bình dân rồi chứ đừng nói là xe nhập cách âm tốt hơn xe ráp. Bớt bớt phát biểu khuyên người khác mà chả biết gì đi, "tiền nào thì của đó" chứ ở đời mơ cái kiểu "ngon mà rẻ" trong kinh doanh đi hen.

Nghĩ sao kêu con 320i và Focus giá gốc k chêch lệch bao nhiêu? Focus bên Mỹ cao lắm làm gì qua 25xxx USD (giá thấp nhất của Focus là 17xxx USD), trong khi bác mua 320i bên Mỹ dưới được 33xxx USD mới lạ chưa kể nó chỉ mới là bản base y chang VN.
Viết đã k dấu mà lại còn k có kiến thức nghĩ sao 1 con xe Đức so với xe bình dân bảo k chêch lệch nhiều. Giá ở VN focus tầm 8xx thì 320i 1 tỉ 5xx khác biệt gì so với bên Mỹ. Lái thử 2 con xe chưa mà phán như đúng rồi sau bảo người ta thần thánh hóa, mấy đứa thần thánh hóa là cái bọn sống ở cái quốc gia toàn đi 20-30 km/h thì lái con 1 tỉ 5 khác gì con 8 xị, chứ ra đại lộ chạy liên tục trên 150 km/h trong nhiều giờ coi con nào đáng tiền hơn biết liền, đó là chưa kể dù là con 320i bản base thôi từ chất liệu ghế da, độ an toàn cũng đã cao hơn 1 thương hiệu bình dân rồi chứ đừng nói là xe nhập cách âm tốt hơn xe ráp. Bớt bớt phát biểu khuyên người khác mà chả biết gì đi, "tiền nào thì của đó" chứ ở đời mơ cái kiểu "ngon mà rẻ" trong kinh doanh đi hen.
Bac lam je ma nhang xi len vay?? o My chenh nhau 8K nen ve VN no len 24K => bang 1 con xe ben My chua noi la xe nhap tu Chau Au nen thue cong lai con nhiu hon nua..nen tui moi keu Bac chu can nhac gia tien va cai loi ich mang lai...chu co dong nao keu con 320i cua Bac thua Focus dau ...cuong thi cung vua thui..Tui co chuc ty tui cung mua BMW 320i ..van de la Bac chu ko phai thoai mai nhu Bac ma mun mua con je thi mua.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
6/6/07
209
41
28
Trừ hết tiền ăn uống + quỹ tiết kiệm + học hành con cái + gia đình nội ngoại + nhà cửa + bồ nhí v.v...

Còn dư 40tr thì a cứ mạnh dạng vay ngân hàng chơi bất cứ con xe nào a thích.
thua tư vấn của bác này. Sự thật thế này:
- bác mua xe mới mỗi tháng trả 18tr trong 5 năm mới hết(theo lời 1 bác làn NH bên trên)
- Bình quân trong 5 năm mỗi tháng bác nuôi xe 7tr(7tr là mức sàn), còn dư 15tr, trong 5 năm bác dư 900tr
- 5 năm sau bác đổi xe, con xe bác bán chỉ cỡ 700tr(vì qua năm Bim3 ra mẫu mới). Bác có tổng công 1,6 tỷ để đổi xe mới, nghĩa là bác chỉ mua được con xe tương đương con xe hiện tại(không lên đời được)

Vậy chốt lại là dư 40tr chỉ đủ nuôi Bim

• Like
Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Thôi bỏ đi anh, nhìn dàn gầm và khoang máy là biết người Đức chăm chút và tỉ mỉ như thế nào với sản phẩm của họ rồi. Đâu phải dân có tiền người ta khùng bỏ tiền đi mua xe Đức đâu. Ai đi BMW sẽ hiểu được giá trị nó mang lại nhiều như thế nào.

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
- bác mua xe mới mỗi tháng trả 18tr trong 5 năm mới hết(theo lời 1 bác làn NH bên trên)
- Bình quân trong 5 năm mỗi tháng bác nuôi xe 7tr(7tr là mức sàn), còn dư 15tr, trong 5 năm bác dư 900tr
- 5 năm sau bác đổi xe, con xe bác bán chỉ cỡ 700tr(vì qua năm Bim3 ra mẫu mới). Bác có tổng công 1,6 tỷ để đổi xe mới, nghĩa là bác chỉ mua được con xe tương đương con xe hiện tại(không lên đời được)

Sao thua ??? Các khoản em nêu ??? Điểm nào ko thực tế ??? A chỉ ra giúp ...

Sống vì đam mê hả ??? Nếu vậy thì thua... Khỏi tư vấn, đập hộp luôn con Bim 320 đi cho sướng.

• Like
Hạng B1
26/5/17
79
31
18
31
Với thu nhập như bác mà chơi Bim là thuộc dạng máu rồi, chắc bác cũng nhận ra điều đó, có điều mê quá nên lên hỏi ý kiến ae cho thêm tí động lực đúng ko bác :D

• Like
Tập Lái
3/7/17
8
3
3
32

em thấy bác cho chi phí nuôi bình quân 7tr/tháng không thoả đáng lắm. tuỳ hoàn cảnh mỗi người, cơ bản mua về k độ gì thêm, nhà với cơ quan có bãi đỗ riêng, chi phí k tới đó đâu. chủ thớt cũng đi lại k xa (15km) cơ mà!
riêng em thì khi e mua xe e chọn là trả một lần cho thoải mái đầu óc, dễ cân bằng chi phí nữa :)
em cũng thu nhập cỡ bác chủ, em làm công ăn lương nên mỗi tháng cũng đều đều, đang kiếm f30 như bác chủ mà hàng lướt thôi keke. đập hộp thấy thật k đáng lắm, mua về độ theo ý mình sau :)

• Like
Reactions: 888 người
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Thôi bỏ đi anh, nhìn dàn gầm và khoang máy là biết người Đức chăm chút và tỉ mỉ như thế nào với sản phẩm của họ rồi. Đâu phải dân có tiền người ta khùng bỏ tiền đi mua xe Đức đâu. Ai đi BMW sẽ hiểu được giá trị nó mang lại nhiều như thế nào.
Vâng bác đi tranh luận với cái dạng tiếng việt k thông, toán học k biết chỉ phí thời gian. Giá con 320i gấp đôi con Focus ngay cả bên Mỹ nó có đứa bảo chêch lệch có 8000$ (so bản Focus RS cao nhất với bản base 320i là biết nó như thế nào rồi). Còn bảo "có chục tỉ là mua 320i" tầm đó người ta lên thẳng G30 chứ ở đó mà ngó con F30. Nhiều thằng k có tiền, xe chưa bao giờ chạy thử coi toàn qua mạng xong cho những cái lời khuyên chả đâu vào đâu nên mình bức xúc thế thôi :D
Dư 40tr/tháng (k tính chi phí sinh hoạt, gia đình) mà bảo k đủ nuôi BMW thì chỉ có cái bọn k có xe tối ngày bô bô cái khẩu hiệu "xe Đức nuôi tốn", "chi phí cho xe Đức cao" chứ có thật sự sở hữu bao giờ tranh luận với bọn đó chỉ phí thời gian, xong nó bảo mình cuồng thương hiệu. Nếu thế trên thế giới phân biệt hạng sang với bình dân làm quái gì nhỉ :D

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Vâng bác đi tranh luận với cái dạng tiếng việt k thông, toán học k biết chỉ phí thời gian. Giá con 320i gấp đôi con Focus ngay cả bên Mỹ nó có đứa bảo chêch lệch có 8000$ (so bản Focus RS cao nhất với bản base 320i là biết nó như thế nào rồi). Còn bảo "có chục tỉ là mua 320i" tầm đó người ta lên thẳng G30 chứ ở đó mà ngó con F30. Nhiều thằng k có tiền, xe chưa bao giờ chạy thử coi toàn qua mạng xong cho những cái lời khuyên chả đâu vào đâu nên mình bức xúc thế thôi :D
Dư 40tr/tháng (k tính chi phí sinh hoạt, gia đình) mà bảo k đủ nuôi BMW thì chỉ có cái bọn k có xe tối ngày bô bô cái khẩu hiệu "xe Đức nuôi tốn", "chi phí cho xe Đức cao" chứ có thật sự sở hữu bao giờ tranh luận với bọn đó chỉ phí thời gian, xong nó bảo mình cuồng thương hiệu. Nếu thế trên thế giới phân biệt hạng sang với bình dân làm quái gì nhỉ :D
Cụ này phán chuẩn nè. Em hồi trước thu nhập trừ hết chi phí 30 tr/tháng mà em vẫn đi xe Đức ầm ầm, chả thấy hối hận gì cả.

• Like
Reactions: P.Huayra