Hạng B2
11/9/17
121
77
28
Chào các bác,

Tình hình em phải lòng vợ 2 C200 2017
Nhưng đang tìm hiểu thấy nhiều cụ thảo luận dòng xe này bị lỗi nhiều quá nên đang cân nhắc
  1. [BCOLOR=#ff0000]lỗi kêu cửa ( bẩm sinh, bất trị) do cao su đệm[/BCOLOR]. Đã được sửa bằng thay ron mới.
  2. lỗi cần gạt nước kính lái ( bẩm sinh) Dùng lâu có êm hơn, nhưng vẫn không hết hoàn toàn
  3. [BCOLOR=#ff0000]Lỗi kêu phuộc (> 3000km,kêu khi qua gờ giảm tốc) [/BCOLOR]Mercedes xác nhận lỗi này, và bên Đức có hướng dẫn bôi thêm mỡ chuyên dụng vào đầu phuộc sẽ hết. tức là cứ kêu lại tháo phuộc xuống bôi mỡ.
  4. Lỗi sọc màn hình ( tự chuyển sang sọc màn hình và tự reset lại bình thường) reset lại hết bị.
  5. Lỗi hộc gió máy lạnh ( bật máy lạnh lên là kêu cạch cạch cạch khoảng vài phút thì hết) không phải lỗi, chỉ là tiếng kêu gì đó của phần cúng.
Không biết C200 2017 Có fixed đc các lỗi này chưa các bác

Bác nào đang đi dòng mới này có thể cho em vài dòng cảm nhận với ạ
Em đang định lấy xe trong tháng 9 này luôn

Tiện thể có Bác sales nào đi ngang cho cái báo giá tốt nhé

Trân Trọng

• Like
Reactions: vqhoang
Hạng C
21/7/13
764
758
93
Chào các bác,

Nhưng đang tìm hiểu thấy nhiều cụ thảo luận dòng xe này bị lỗi nhiều quá nên đang cân nhắc
  1. [BCOLOR=#ff0000]lỗi kêu cửa ( bẩm sinh, bất trị) do cao su đệm[/BCOLOR]. Đã được sửa bằng thay ron mới.
  2. lỗi cần gạt nước kính lái ( bẩm sinh) Dùng lâu có êm hơn, nhưng vẫn không hết hoàn toàn
  3. [BCOLOR=#ff0000]Lỗi kêu phuộc (> 3000km,kêu khi qua gờ giảm tốc) [/BCOLOR]Mercedes xác nhận lỗi này, và bên Đức có hướng dẫn bôi thêm mỡ chuyên dụng vào đầu phuộc sẽ hết. tức là cứ kêu lại tháo phuộc xuống bôi mỡ.
  4. Lỗi sọc màn hình ( tự chuyển sang sọc màn hình và tự reset lại bình thường) reset lại hết bị.
  5. Lỗi hộc gió máy lạnh ( bật máy lạnh lên là kêu cạch cạch cạch khoảng vài phút thì hết) không phải lỗi, chỉ là tiếng kêu gì đó của phần cúng.

Trân Trọng
Xe em lại k hề bị lỗi trên.

Em chạy Merc già. Dz...ọt lẹ.

Tập Lái
31/8/16
47
108
33
Chào các bác,

Trân Trọng

C-class 9 cấp sau này về cấu tạo trong ngoài cũng k khác C-class 7 cấp trừ hộp số. Bác kiếm cho em xe nào ko có ba cái lỗi lặt vặt dùm em cái. Em đi C300 Đk 2.2017 và E300 Cbu Đk 4.2017.

Con C300 ron cửa kêu, thay 4 cái mới trong hãng, free, giờ đã hết kêu. Còn vụ phuộc giờ em đi đã 10k km, chưa thấy gì, màn hình cũng ok.

Còn con E300 CBU cũng 9k km thì cửa hít bên tài die motor (bệnh chung của những thằng có cửa hít) - chờ hãng BH, dàn taplo giãn nở kêu rắc rắc cũng hơi khó chịu.

Nhưng cả 2 em này đều đi đầm. C300 7 cấp thì tăng tốc nhanh và hỗn, còn E300 9 cấp thì từ từ êm ái hơn

• Like
Reactions: Tuandta and vqhoang
Hạng C
5/2/09
594
4.202
93
Em đi c300 2016. Chỉ có mỗi cái gạt mưa giật giật, có lẽ do cấu tạo cần gạt - cấu tạo kính lái và cái miếng cao su nó bám sát hơn mấy hãng khác. Chẳng thấy khó chịu gì vì riết cũng quen.

Hạng D
14/12/11
1.339
583
113
Mercedes- Phú Mỹ Hưng
Hiện tại khách hàng của em cũng có một vài ý kiến giống bác chủ. Vụ gạt nước rít là nhiều nhất nhưng khi đi 1 thời gian thì sẽ ổn hơn.
Em đã inbox giá cho bác rồi nhé.
Cần thêm thông tin gì alo em nhé 0902807020

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
Chào các bác,

Trân Trọng

Hiện tại thì các lỗi trên đa phần đã dc khắc phục với đa phần các xe Mercedes C-class bác ạ. Hiện tại C200 đã dc nâng cấp lên hộp số 9 cấp. Và giá thì em đã inbox vào hộp thư kín cho bác rồi ạ. Mong sớm nhận dc phản hồi từ bác. Thành Mercedes 0906868764.
Cần lái thử thì em mang xe qua tận nhà cho bác lái thử ạ

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em từng đi C250 Exclusive nên có một số chia sẻ với bác:
1. Lỗi ron cửa. Đã phát sinh nhưng sau khi lên hãng thay miễn phí thì hết. Những chiếc xe sản xuất sau này hình như ron cửa được khắc phục ngay khi xuất xưởng.
2. Lỗi gạt nước. Có kêu một chút khi cần gạt chạy đến cuối hành trình đoạn quay đầu trở lại. Hình như do mặt kính chắn gió được phun một lớp chống thấm ướt thì phải nên nó không được êm.
3. Lỗi kêu phuộc thì em không gặp.
4. Lỗi sọc màn hình có gặp, em tưởng là do cái thẻ định vị Garmin gắn không kỹ. Sau khi em tháo ra, gắn lại thì nó hết không thấy xuất hiện lại.
5. Lỗi hộc gió máy lạnh thì em cũng không gặp.

• Like
Reactions: kubin90
Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
Em từng đi C250 Exclusive nên có một số chia sẻ với bác:
1. Lỗi ron cửa. Đã phát sinh nhưng sau khi lên hãng thay miễn phí thì hết. Những chiếc xe sản xuất sau này hình như ron cửa được khắc phục ngay khi xuất xưởng.
2. Lỗi gạt nước. Có kêu một chút khi cần gạt chạy đến cuối hành trình đoạn quay đầu trở lại. Hình như do mặt kính chắn gió được phun một lớp chống thấm ướt thì phải nên nó không được êm.
3. Lỗi kêu phuộc thì em không gặp.
4. Lỗi sọc màn hình có gặp, em tưởng là do cái thẻ định vị Garmin gắn không kỹ. Sau khi em tháo ra, gắn lại thì nó hết không thấy xuất hiện lại.
5. Lỗi hộc gió máy lạnh thì em cũng không gặp.
cảm ơn bác đã chia sẻ :)

Tập Lái
31/8/16
47
108
33
Gạt mưa thì bác xử theo cách của bác @invincible ở thớt này sẽ hết