Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Em có ít tiền nhàn rỗi, định đầu tư vào căn hộ Hưng Phúc (Happy Residence) PMH, mục đích chính là cho thuê. Em tính làm căn 3 phòng ngủ (97m2) giá # 3,4 tỷ. Các bác cho ý kiến giúp ạ, nhà em cách PMH tầm 3km.

Hạng C
11/7/06
731
9.521
93
Mình vừa vào chơi 1 tuần sao không thấy cái mùi bãi rác nhỉ, hỏi hai bà chị sống ở đấy cũng không thấy. Liệu mấy anh có đang dìm hàng quá không, còn Tây lông thì bà chị đang cho bọn Tây ban nha thuê 1 căn riverside, thấy cũng nhiều da trắng ở mà. Hiện tại thì chưa thấy đâu hơn PMH tương lai thì nếu ngon lành thì ĐQM chắc hơn.

Tập Lái
28/10/15
33
278
53
50
Mình vừa vào chơi 1 tuần sao không thấy cái mùi bãi rác nhỉ, hỏi hai bà chị sống ở đấy cũng không thấy. Liệu mấy anh có đang dìm hàng quá không, còn Tây lông thì bà chị đang cho bọn Tây ban nha thuê 1 căn riverside, thấy cũng nhiều da trắng ở mà. Hiện tại thì chưa thấy đâu hơn PMH tương lai thì nếu ngon lành thì ĐQM chắc hơn.
ĐQM qui hoạch đẹp, khu đất cũng đẹp luôn, phong thủy cũng số 1 luôn. Nhưng: đặt tên thì ghê quá, nghe giống cõi tiên vậy. Các bác có nghe người ta nói "vắng như chùa chưa?". Làm đô thị thì phải mở, mà hình như cái này chỉ giành riêng cho cư dân thì phải. Mình chỉ có cảm giác thế, hi vọng sau này họ mở cửa cho bà con dân nghèo được hưởng ké (cái không khí cũng được) , tiền hạ tầng cả khu thì nhà nước đầu tư cả đống vô đó, cũng từ tiền thuế của người làm công ăn lương như bọn em cả.

Hạng C
21/9/13
684
2.931
93
Hehehe, mấy bác ấy đá đểu sale khu Đông đó bác. Bà chị bác cho thuê riverside nhiêu vậy bác. Em cũng hốt căn 2 PN Hưng Phúc, dự ra nhà cho thuê 750USD, không biết được không

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Em ở Sky Garden, khẳng định là có, nhưng cái này có thời điểm nhất định trong năm thôi, tuỳ hướng gió. Hiện lúc này thì không có mùi, khoảng tháng 7 thì có, nhưng cũng không phải liên tục, có vài hôm thôi (nhưng có). Bác hỏi anh gúc, thông tin có đấy.

Hạng C
11/7/06
731
9.521
93
Hehehe, mấy bác ấy đá đểu sale khu Đông đó bác. Bà chị bác cho thuê riverside nhiêu vậy bác. Em cũng hốt căn 2 PN Hưng Phúc, dự ra nhà cho thuê 750USD, không biết được không
2,5k bác ah, lốc C view sông, nhà đẹp. Mua chung cư pmh thì bác đợi nó xây xong cũng chưa muộn, giá khó lên lắm, mua đợt đầu dễ bị hố, hôm rồi sang ĐQM thì thấy chung cư của nó xây đẳng cấp hơn Pmh

Hạng C
21/9/13
684
2.931
93
2,5k bác ah, lốc C view sông, nhà đẹp. Mua chung cư pmh thì bác đợi nó xây xong cũng chưa muộn, giá khó lên lắm, mua đợt đầu dễ bị hố, hôm rồi sang ĐQM thì thấy chung cư của nó xây đẳng cấp hơn Pmh
Thanks bác, nghe giá cho thuê hấp dẩn quá nhỉ. Em cũng không nghỉ nó lên giá, tại hạ tầng đã xong hết, không có đột biến về hạ tầng thì không len được bao nhiêu. Đợi nó xong thì mình lại không huy động được lượng tiền mặt lớn vậy, mà nếu có được lượng tiền vậy thì mình không bỏ vào PMH. Giờ mua trước trả lai rai, giống như bỏ heo vậy mà, không bỏ heo thì chắc tiền này mình cũng tiêu hết. Miễn sao, sau này xong cho thuê yield tầm 7 8% sau khi trừ chi phí là quá oki.
PMH giao thô mà bác, ĐQM giao hoàn thiện cao cấp mà. Nếu tự hoàn thiện cao cấp như ĐQM thì giá cũng same same.

Hạng C
21/9/13
684
2.931
93
Ngồi suy nghĩ về chữ "hố" của bác, em chỉ suy nghĩ ra được cái "trap" (buộc mua parking slot 400 triệu cho một số căn hộ đợt 1, nhưng đợt 2 những căn hộ tương tự cùng view, cùng lầu thì lại không có parking slot đó), không biết còn trap nào nửa không, nhờ bác cùng các cao nhân khác chỉ điểm thêm

• Like
Reactions: Thuyvanpmh
Hạng C
21/9/13
684
2.931
93
Tính ra cách ra hàng của tụi PMH quá hay, mở bán nhiều đợt, đợt nào cũng có vài ba chục căn làm chim mồi, những căn này là original, thị trường thứ cấp không thể nào có được, không căn nào ở những đợt trước có thể so sánh được. Chim mồi này để dẩn dụ bà con tới bốc thăm mua căn hộ, và trong ngày mua đó tạo một tâm lý áp lực lớn chốt hạ ngay trong ngày hôm đó. Nên ra hàng đợt nào hết đợt đó, mặc dù giá đợt sau có tăng so với đợt trước. Nên tính ra thị trường thứ cấp không thể cạnh tranh với CDT cho đến khi chủ đầu tư bán hết đợt cuối cùng

Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Em thì so sánh Hưng Phúc với Riverside Réidence cao cấp kế bên thì giá dễ mua hơn nhiều, vị trí & cảnh quan cũng ok, kế bên các công viên cây xanh lớn, các khu biệt thự cao cấp, tầm nhìn khá thoáng. Hy vọng là dễ mua dễ bán dễ cho thuê như quảng cáo của chủ đầu tư. Chỉ có điều giá giao thô đã là 34 triệu/m2 không có ô đậu xe (ô đậu xe trong hầm #400 triệu), hoàn thiện nữa sẽ là 38-39 triệu/m2 thì hơi cao.
Hưng Phúc khá xa so với Sky Garden nên chắc không có mùi hôi???

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.