Hạng D
26/7/08
1.920
57.363
113
Ở chung cư thì cái sợ nhất là tiếng ồn do các nhà lân cận hay bên trên gây nên .Không hiểu ở chung cư hưng vượng hoặc là Sky thì nhà trên kéo bàn ghế hoặc là Bật nhạc có có nghe rõ Hoặc có thể gây khó chịu không bác?

Bị chứ anh, nhưng bên PMH nó ko hát nhiều đâu, hát khuya là bị complain à. Còn kéo bàn ghế cũng có thể bị, mà ko nhiều.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.834
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Bị chứ anh, nhưng bên PMH nó ko hát nhiều đâu, hát khuya là bị complain à. Còn kéo bàn ghế cũng có thể bị, mà ko nhiều.
Mình có hỏi một người bạn đang ở Green valley thì kéo ghế vẫn nghe nhưng mà không to lắm....
Bữa thằng con ghé nhà bạn Ở Hưng vượng thấy ảnh thích lắm nên cũng mon men tìm hiểu ạ.
Thanks Bác.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Mình có hỏi một người bạn đang ở Green valley thì kéo ghế vẫn nghe nhưng mà không to lắm....
Bữa thằng con ghé nhà bạn Ở Hưng vượng thấy ảnh thích lắm nên cũng mon men tìm hiểu ạ.
Thanks Bác.
Nói chung, Hưng Vượng là khu mình thấy rất đáng tiền nếu dựa trên mối tương quan giữa thu nhập, đơn giá, diện tích, tiện ích.
Tất nhiên, mua căn hộ cũ như này, nên bỏ qua chuyện đầu tư hay sinh lợi.

Hạng B2
24/6/13
277
701
98
Mình bị 1 lần khi thuê ở tạm ở khu HV3. Có thanh nhiên trẻ ở căn bên cạnh, nó nhảy ra ban công hút thuốc rồi bị sập cửa nên không vô lại được phòng, bèn trèo qua bên mình hỏi đi nhờ. Ăn mặc thì như ở nhà nó.....làm bx đc phen vãi lái. Mà vụ này bị lặp lại 2 lần. Đêm thì nó ca hát, quẩy lắc tùm lum...Kêu BV lên nhắc thì cũng chỉ đc vài bữa....K lẽ phải dùng biện pháp mạnh là cúp nước, cúp điện...thì lại thành ra vi phạm quyền "công dân"....Nên đành dáng ở nốt thời hanh thuê rồi rút qua căn khác.

Bài học là....nếu xui gặp phải đứa nào củ chuối thì vẫn phải ăn chuối cả củ...dù là ở PMH hay bất kỳ nơi nào. PMH thì dân trí nó cũng đỡ, nhưng giờ cũng hên xui do nhiều người có tiền nên họ thích ở đâu thì họ dọn tới đó :)

Hạng B2
8/9/18
470
320
68
36
e đang ở HV3 đây. Về đây cũng đc cả năm rồi. BQL khá ok. do số lượng căn hộ cũng khá ít nên việc quản lý em thấy cũng Ok. chỉ mỗi tội là ngay mặt đường NVL nên hơi ồn và bụi.
cơ bản là khá ok so với số tiền bỏ ra.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Mình bị 1 lần khi thuê ở tạm ở khu HV3. Có thanh nhiên trẻ ở căn bên cạnh, nó nhảy ra ban công hút thuốc rồi bị sập cửa nên không vô lại được phòng, bèn trèo qua bên mình hỏi đi nhờ. Ăn mặc thì như ở nhà nó.....làm bx đc phen vãi lái. Mà vụ này bị lặp lại 2 lần. Đêm thì nó ca hát, quẩy lắc tùm lum...Kêu BV lên nhắc thì cũng chỉ đc vài bữa....K lẽ phải dùng biện pháp mạnh là cúp nước, cúp điện...thì lại thành ra vi phạm quyền "công dân"....Nên đành dáng ở nốt thời hanh thuê rồi rút qua căn khác.

Bài học là....nếu xui gặp phải đứa nào củ chuối thì vẫn phải ăn chuối cả củ...dù là ở PMH hay bất kỳ nơi nào. PMH thì dân trí nó cũng đỡ, nhưng giờ cũng hên xui do nhiều người có tiền nên họ thích ở đâu thì họ dọn tới đó :)
nhà đó chắc cho đám lăng nhăng thuê; mà rồi a ở đâu hiện tại? tham khảo thử

Hạng B2
24/6/13
277
701
98
nhà đó chắc cho đám lăng nhăng thuê; mà rồi a ở đâu hiện tại? tham khảo thử
Sau đó tôi qua thuê ở HV1. Khu này cũ hơn do là tòa nhà xây đầu tiên ở PMH và không có thang máy. Hiện giờ thì vẫn ở loanh quanh khu vực PMH nhưng là nhà của mình chứ không còn đi thuê nữa :)

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Sau đó tôi qua thuê ở HV1. Khu này cũ hơn do là tòa nhà xây đầu tiên ở PMH và không có thang máy. Hiện giờ thì vẫn ở loanh quanh khu vực PMH nhưng là nhà của mình chứ không còn đi thuê nữa :)
ở PMH mà có nhà là siêu ngon òi;

Hạng B2
25/10/18
133
1.906
93
41
Hiện giờ giá nhà ở khu Hưng Vượng đang tăng hay giảm so với đầu 2022 vậy mấy anh?