Hạng B1
22/4/16
61
49
18
Không biết bệnh vặt mà nhiều anh đăng trên này là bệnh gì vậy, mình chạy hơn 2 năm, chả thấy gì. Mới làm chuyến ra Nha Trang, Quy Nhơn du lịch, xăng tầm 7 lít, mình đi Cruze LS, thích thì vượt xe khác trong 1 nốt nhạc, ôm lane đường cong chạy 100km/h chả thấy văng đít. Vậy một chiếc xe rẻ nhất phân khúc đòi hỏi gì nữa, rẻ và thơm như khi gắn logo Toy?
Em cũng không hiểu sao nhiều bác than nó bị bệnh vặt vậy, em cũng đi 2 năm nay có bị gì đâu.

• Like
Reactions: yeuxemy
Tập Lái
16/9/16
4
2
3
35
Nếu bác mà muốn vay 100% để chạy Grab thì khuyên bác bỏ ý định đi ạ,lãi nó nặng nề kinh khủng lắm,rồi lại sinh ra áp lực gia đình này nọ nữa,nếu bác muốn 1 chiếc xe phục vụ gia đình và thêm chút từ grab em chân thành khuyên bác nên lên tìm City chạy lướt để mua vì :
1- tiết kiệm xăng
2- đầu tư ban đầu thấp,tiền đóng hàng tháng ít ( mua có hỗ trợ ngân hàng)
3- option tính năng an toàn khá là đầy đủ cho 1 xe gia đình
4- kiểu dáng thuộc dạng chấp nhận được ( ko quá xấu ko quá đẹp)
5- chi phí bảo dưỡng thuộc hàng thấp,ít bên vặt
Về phần gia đình em đang sử dụng Kia K3 2015 2.0 thấy cũng quá ổn anh Hải phục vụ cũng khá tốt,vài lời chia sẻ chân thành với bác,cứ ai muốn mua xe hơi chở vợ con là em ủng hộ hết mình

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Vâng, thế nên có những cái đáng để quan tâm hơn là vài đồng tiền xăng.
Như trên em đã nói nếu chạy bình quân 2000 km/tháng thì sẽ tốn hơn khoảng 700k tiền xăng. Nói thật chỉ bằng 2 bữa đi ăn nhậu thôi :)
Đáy lại chạy trong phố, đường trường như bác Yêu xe mẽo chạy chẳng hơn mấy đâu.
xe nào cũng có ưu, có nhược điểm, về ăn xăng Cru không thể so với vios được, vd số tự động 1.8 thì so với bọn 1.8 cùng phân khúc, nếu so với bọn Phò focus 1.8 At 4 cấp hoặc 2.0 AT 6 cấp chưa biết thằng nào ăn xăng hơn đâu.
so với Altis 1.8 AT 4 cấp cũng không ăn hơn mấy.

Nếu mua chạy dịch vụ thì nên mua Vios hoặc hạng B
chạy dịch vụ với 7 chỗ thì con Ỉn là lựa trọn hàng đâu.

Tập Lái
8/3/17
29
39
13
38
Còn một đống lựa chọn mà bác. City, Cerato 1.6, Hyun Elan 1.6, Attrage, Accent, I20... con nào cũng dịch vụ và gia đình ok hết. Ôm chi em béo phì đó tốn cơm ạ nhất là dịch vụ là chủ yếu.