Tập Lái
21/10/19
1
1
0
29
Hiện tại em đã thanh toán HĐ đặt cọc 1 căn 78m2 ở city gate 3 (1.8 tỷ). Tài chính hiện tại thì chỉ có khoảng 500 triệu. Em chỉ có khả năng mua dự án do không có tiền ngay mà phải dồn tiền lại để thanh toán theo đợt (1 tháng để được dư 25-30tr), đến khi nhận nhà thì thiếu bao nhiêu vay ngân hàng bấy nhiêu.

Tuy nhiên, em hơi lo lắng về pháp lý và chất lượng chung của dự án City Gate 3 này. Em mua để ở nên chất lượng về lâu dài cũng phải cân nhắc. Em cũng đang suy nghĩ có nên rút cọc để qua mua Akari 56m2 (1.9 tỷ đã VAT chưa tính chênh lệch).

Nếu không mua dự án này, tầm 2 tỷ đổ lại có mua được dự án nào ok hơn không các bác? Em đi làm ở Tân Phú, Quận 6, Q10 nên em cũng không nhắm đến các dự án ở quận 7, quận 9, quận 2, bình thạnh hay Q12 do những khu vực đó quá xa.

Các cao nhân giúp đỡ với ạ. Em cảm ơn mọi người!

• Like
Reactions: Hodzota
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Tại sao lại bán cái nhà to để mua cái nhà nhỏ chỉ vì lo sợ chất lượng bên ngoài của căn nhà? Phần lớn thời gian anh ở trong cái nhà chứ có phải ở bên ngoài ngắm nó đâu.

• Like
Reactions: fireprince
Tập Lái
18/12/18
15
2
5
47
Về chất lượng,vị trí và tiện ích thì Akari sẽ tốt hơn Gate 3 là tất nhiên, điều đó đã phản ánh trong giá bán. Nhưng chất lượng của Gate 3 thì cũng tạm ổn, để ở thì chẳng có vấn đề gì. Tùy bác lựa chọn ntn cho phù hợp với nhu cầu của bác thôi.

• Like
Reactions: tranchithien
Hạng B1
24/8/19
56
21
8
36
Pháp lý thì City gate 3 giờ chưa có GPXD, nghe đâu bảo qua năm có.

Còn tầm 2 tỷ bác nghía qua bên Aurora ngay Bến Bình Đông thấy xem , thấy xây lên tầng 1x rồi , căn 67m2 tầm 1,8 tỷ cũng khá tốt . Bác mua ở thì chọn mấy em lên tầng rồi cho yên tâm.

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Giá vầy same với CG2 rồi, sao anh không mua luôn CG2 hình như gần cất nóc rồi vị trí cũng ngon nữa

• Like
Hạng B2
15/9/16
167
654
93
Về chất lượng và tiến độ thì bác ko phải lăn tăn nhé, bên cosaco đã xây dự án City Gate 1 và đang xây cái 2, pháp lý thì ổn đấy. thằng City Gate 2 còn dính vụ đền bù giải tỏa mà làm phát là xong. Bác cứ xuống City Gate 1 đã bàn giao và City Gate 2 xem tận mắt thì sẽ rõ, đừng nghe linh tinh.

• Like
Tập Lái
22/1/19
6
0
1
34
Có ai cập nhật tình hình gate 3 này giúp em với. Em định đầu tư kiếm chút tiền sinh sống ^^. Tình hình căn này của chủ thớt sao rồi ạ?

Hạng B2
17/5/17
106
21
20
31
Có ai cập nhật tình hình gate 3 này giúp em với. Em định đầu tư kiếm chút tiền sinh sống ^^. Tình hình căn này của chủ thớt sao rồi ạ?
City gate 3 hiện tại đang bán chênh lệch từ 100 - 200tr/ căn rồi anh.
Giờ khách mua đóng 350tr + chênh lệch ít nhất 100tr 1 căn.
Thông tin đến anh :D

Hạng B1
9/1/17
85
33
3
Giá vầy same với CG2 rồi, sao anh không mua luôn CG2 hình như gần cất nóc rồi vị trí cũng ngon nữa
chủ thớt có 500tr theo gate 2 nổi k bác..nghe đâu bên đó thanh toán 70% chưa tính tiền chênh rồi...căng đét

Hạng B1
9/1/17
85
33
3
Về chất lượng,vị trí và tiện ích thì Akari sẽ tốt hơn Gate 3 là tất nhiên, điều đó đã phản ánh trong giá bán. Nhưng chất lượng của Gate 3 thì cũng tạm ổn, để ở thì chẳng có vấn đề gì. Tùy bác lựa chọn ntn cho phù hợp với nhu cầu của bác thôi.
chất lượng, tiện ích thì chỉ khi vào ở mới đánh giá được chứ còn khi còn đang là dự án chỉ mang tính tham khảo thêm