Tập Lái
3/7/17
17
27
13
40
Tình hình là e hỏi hồi tháng 4,toà light và sea giao động từ 1,3-1,9 tỏi mà bjo ra toà Sand và Wind giá thấp nhất là 1,7 tỏi các bác ự:((
E đang sợ đầu tư lúc này bán ra tnao mà lên dc nữa đúng k?Số lượng codotel mỗi toà lại nhìu,các bác lướt sóng bán mỏi tay 2 toà light và sea chứ tội gì ai mua sand và wind đắt hơn hẳn 300 củ:(
E nghĩ thế đúng k các bác?

Tập Lái
3/7/17
17
27
13
40
Condotel ngoài NT thì ok, còn ở Cam ranh mà bác muốn lướt những block cuối (Sand và Wind) em nghĩ bác cũng phải bốc số chờ tới lượt mới lướt đc :D
Nếu có sai các bác đưng chém mà tội em.
Bác biết đùa ghê:))
5000 căn mà phải chờ tới lượt:)) bác muốn mua bn căn e gthieu sale cho bác:))))

• Like
Reactions: ototapsu999
Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Ban đầu mình cũng nghe sale (mình quen vài bạn bè làm sale cũng gọi là thân nhé) nói là hot lắm, k có hàng mà mua, mở bán tòa nào là giành giật nhau kinh lắm. Làm mình cũng sốt sắn lắm cung muốn đầu tư. Nhưng tính đi tính lại vẫn đi mua đất nền k đầu tư cái đó. Và giờ vẫn thấy ổn :)

Bỏ đi tầm 2 tháng giờ mở báo chí, mạng xã hội ra tháy quảng cáo cái Arena này ùm xèng hết. Người nhà mình cũng nhận được phone, sms mời chào mua cái này, bản thân mình cũng nhận 1 đống sms, phone về cái này => KHÔNG CÓ ỔN CHÚT NÀO ĐÂU NHÉ!!!

Nếu đầu tư Condotel thì có nhiều nhiều lựa chọn tuyệt vời hơn, giá tốt hơn. Trong đó có 1 cái lợi là được du lịch nghỉ dưỡng 10-20 đêm trên hệ thống Condotel đó. Điều đó có nghĩa là những bác đam mê du lịch mà muốn đầu tư Condotel thì nên lựa chọn những hệ thống thuộc tập đoàn lớn, sở hữu nhiều dự án ở nhiều điểm du lịch khác nhau như Vinpearl (mấy chục tỉnh có), FLC, Sungroup, Novotel,...thì chỉ cần mua 1 căn là 10-20 đêm miễn phí đó mình có thể đi du lịch khắp cả nước, thậm chí nếu đầu tư Novotel còn được nghỉ dưỡng free ở nước ngoài. Nếu k đi cũng có thể bán, tặng đêm nghỉ dưỡng.

Đây là ý kiến cá nhân mình chia sẻ với các bác, hy vọng hữu ích!

Hạng B2
19/6/17
124
163
43
HCM
hungthinhcorp110.com
Bác biết đùa ghê:))
5000 căn mà phải chờ tới lượt:)) bác muốn mua bn căn e gthieu sale cho bác:))))
Ý em nói là nếu bác muốn lướt condotel ở cam ranh này thì bác phải chờ người ta lướt xong hết block bên trong rồi mới lướt tới cái block mà bác đang suy nghĩ :D

• Like
Reactions: Builoan
Tập Lái
3/7/17
17
27
13
40
Ý em nói là nếu bác muốn lướt condotel ở cam ranh này thì bác phải chờ người ta lướt xong hết block bên trong rồi mới lướt tới cái block mà bác đang suy nghĩ :D
Ah ah:) vậy đúng ý e rồi đấy:)
chờ lướt hết các bác bên light và sea xng mới tới mình:))

• Like
Tập Lái
3/7/17
17
27
13
40
Ban đầu mình cũng nghe sale (mình quen vài bạn bè làm sale cũng gọi là thân nhé) nói là hot lắm, k có hàng mà mua, mở bán tòa nào là giành giật nhau kinh lắm. Làm mình cũng sốt sắn lắm cung muốn đầu tư. Nhưng tính đi tính lại vẫn đi mua đất nền k đầu tư cái đó. Và giờ vẫn thấy ổn :)

Bỏ đi tầm 2 tháng giờ mở báo chí, mạng xã hội ra tháy quảng cáo cái Arena này ùm xèng hết. Người nhà mình cũng nhận được phone, sms mời chào mua cái này, bản thân mình cũng nhận 1 đống sms, phone về cái này => KHÔNG CÓ ỔN CHÚT NÀO ĐÂU NHÉ!!!

Nếu đầu tư Condotel thì có nhiều nhiều lựa chọn tuyệt vời hơn, giá tốt hơn. Trong đó có 1 cái lợi là được du lịch nghỉ dưỡng 10-20 đêm trên hệ thống Condotel đó. Điều đó có nghĩa là những bác đam mê du lịch mà muốn đầu tư Condotel thì nên lựa chọn những hệ thống thuộc tập đoàn lớn, sở hữu nhiều dự án ở nhiều điểm du lịch khác nhau như Vinpearl (mấy chục tỉnh có), FLC, Sungroup, Novotel,...thì chỉ cần mua 1 căn là 10-20 đêm miễn phí đó mình có thể đi du lịch khắp cả nước, thậm chí nếu đầu tư Novotel còn được nghỉ dưỡng free ở nước ngoài. Nếu k đi cũng có thể bán, tặng đêm nghỉ dưỡng.

Đây là ý kiến cá nhân mình chia sẻ với các bác, hy vọng hữu ích!
Mình nghĩ nếu mua đợt đầu thì vẫn có khả năng có lời,vì bjo mua đợt 2 đã tăng nhìu so với đợt 1 rồi.
Nhưng mua bjo thì mạo hiểm thật sự:)

Tập Lái
3/7/17
17
27
13
40
đầu tư hình thức codotel chủ yếu dòng tiền rỗi kết hợp vừa du lịch và cho thuê lại, chứ còn để mua đi bán chênh lại thì hơi khó, giỏ hàng chủ đầu tư khá nhiều, lượng khách đầu tư và tỉ lệ giao dịch sang lại ở loại hình này thấp nên rất khó để lướt sóng, theo em nghĩ bác nên đầu tư và để cho thuê lại thì tốt hơn, còn nếu ko thì k nên đầu tư loại hình này vì khả năng thanh khoản lại rất chậm
Nếu mua và cho thuê lại thì ổn hơn cho thuê chung cư bác nhở;) hihi

• Like
Reactions: Quydung1402
Hạng B2
19/6/17
124
163
43
HCM
hungthinhcorp110.com
Mình nghĩ nếu mua đợt đầu thì vẫn có khả năng có lời,vì bjo mua đợt 2 đã tăng nhìu so với đợt 1 rồi.
Nhưng mua bjo thì mạo hiểm thật sự:)
Ngoài đó rất nhiều đất nền, biệt thự, các dự án mới , bác tham khảo mà đầu tư, chứ đến thời điểm này giá đã leo thang thì sao mà bác lướt nổi. ;)

• Like
Reactions: Builoan
Tập Lái
3/7/17
17
27
13
40
Ngoài đó rất nhiều đất nền, biệt thự, các dự án mới , bác tham khảo mà đầu tư, chứ đến thời điểm này giá đã leo thang thì sao mà bác lướt nổi. ;)
Cảm ơn bác.Bác ngó nghiêng thấy có dự án nào hay ho k bác?

• Like