Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
27/4/12
22
0
0
Theo em biết tình hình hiện nay BDS gặp vô cùng khó khăn, hàng loạt công ty bds lớn như Hoàng Anh, Cuốc Cường.v.v.v.v. đang sống dở chết dở huống chi là các công ty bds nhỏ. Ngoài các công ty bds gặp khó khăn ra thì hàng loạt các công ty sản xuất khác cũng không khá hơn gì.
Năm 2012, tình hình kinh tế VN gặp vô vàn khó khăn, theo dự báo tăng trưởng GDP năm 2012 sẽ là năm thấp nhất trong vòng 1o năm qua.
Theo em nghĩ thì BDS VN còn giảm nữa và " cuộc chơi" chỉ là mới bắt đầu.
Còn theo các Bác thì nghĩ sao về BDS từ giờ cho đến 6 tháng đầu năm 2013?

Hạng C
9/2/12
946
38
48
Nếu đầu tư thì nên e ngại, còn nhu cầu thực để ở nếu đã thích, phù hợp tài chính, pháp lý ok thì có lẽ cũng không nên chờ đợi thêm nữa, ý kiến chủ quan của em!

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
Chờ đi, BDS chưa thể lên được mà tiền mình thì vẫn có thể sinh tí lời trong ngân hàng.

Trừ khi bác kiếm được miếng quá ưng ý mà khả năng không có mthể kiếm cái giống vậy nữa thì hãy chộp.

Tập Lái
27/4/12
22
0
0
hoangbao nói:
Chờ đi, BDS chưa thể lên được mà tiền mình thì vẫn có thể sinh tí lời trong ngân hàng.

Trừ khi bác kiếm được miếng quá ưng ý mà khả năng không có mthể kiếm cái giống vậy nữa thì hãy chộp.
em cũng đồng ý với quan điểm của bác. với tình thế này thì sang năm 2014 bds không biết có phục hồi được hay không nữa

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Thời điểm này nếu kiếm đc người hết oxy thì giúp họ rút ống thở, khoảng thời gian này không còn nhiều, đây là cơ hội mua giá rẻ. Vale tín dụng BĐS và các ngành khác CP cũng đã mở, kế hoạch nâng đỡ các DN CP cũng đã bắt đầu thực thi, có thể nói tiền đã bắt đầu đi ra từ túi nhà nước đến với xã hội. BĐS có xuống thì cũng không nhiều và sau đó sẽ đi ngang.

Hạng C
31/3/11
563
24.105
93
0948363683
Em cũng theo bác này vì em chưa đủ tiền mua:(;)
hoangbao nói:

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.382
113
có lẽ không lâu đâu, bây giờ nhích lênh là vừa. Cái nào thơm thì thịt thôi. Vấn đề là có tiền để thịt

Hạng D
10/7/10
1.232
1.626
113
Mua ở thì được, đầu tư thì tìm giá rẻ. Bác nào chưa cần thiết chỗ ở thì đợi thêm lát nữa:D:D:D . Theo em bây giờ đừng nên mua căn hộ trên giấy , khi nào hoàn thiện nội thất hẵng mua. Chủ đầu tư nào có đủ tiền hoàn thiện, đủ năng lực thật sự thì tồn tại. Giảm bớt nguồn cung bds cho giá lại tăng tiếp , khỏi phải bơm vốn ( ngu ý ).

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/5/12
63
0
0
35
Theo em thì giá BDS hiện nay là thấp nhất rồi, kô thể thấp hơn được nữa ( em không nói căn hộ nha ), giờ chỉ là tăng nhanh hay chậm thôi. Bác nào thấy dự án nào tốt thì cứ xúc thôi, quan trọng là có tiền không thôi. ( ý kiến của em thôi, mấy bác đừng chém ).

Hạng D
21/9/10
1.933
10.981
113
ConCoBeBe nói:
Theo em thì giá BDS hiện nay là thấp nhất rồi, kô thể thấp hơn được nữa ( em không nói căn hộ nha ), giờ chỉ là tăng nhanh hay chậm thôi. Bác nào thấy dự án nào tốt thì cứ xúc thôi, quan trọng là có tiền không thôi. ( ý kiến của em thôi, mấy bác đừng chém ).

Thấp nhất gì bác ơi, mới giảm 10-20% mà thấp gì. Từ cái thời hưng thịnh của CK các bác đẩy giá BĐS lên khiếp quá

Status
Không mở trả lời sau này.