Tập Lái
21/3/17
6
12
2
40
Hi các bác,

Hiện tại, em đang có căn hộ chung cư ổn định ở cùng gia đình và ông bà.
Em có ý định mua một miếng đất rộng rãi để sau này có thể làm một cái nhà vườn thấp thấp. Đang có anh bạn giới thiệu cho miếng đất ở Thủ Đức khoảng 250m2 tầm 1,5 tỷ. Ngặt một nỗi đây chỉ là đất trồng cây lâu năm mà em lại không rành vụ chuyển đổi lên đất thổ cư. Anh bạn nói sau này muốn chuyển đổi bao nhiêu m2 qua thổ cư cũng được, thủ tục cũng không khó khăn và thuế đóng không nhiều.
Mong các bác tư vấn giúp em có nên liều mạng mua không? Thủ tục chuyển đổi như thế nào? Cần những thông tin quy hoạch, sử dụng quỹ đất của địa phương như thế nào? Ở đâu?

Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
Anh lên mạng gõ tìm văn phòng thừa phát lại gần khu vực mảnh đất a muốn mua nhất, cầm giấy tờ miếng đất đó đến cho họ xem, hỏi các yêu cầu của a! Phí ~ 200k
Anh sẽ có tất tần tật thông tin cần thiết! Xong :D
Hi các bác,

Hiện tại, em đang có căn hộ chung cư ổn định ở cùng gia đình và ông bà.
Em có ý định mua một miếng đất rộng rãi để sau này có thể làm một cái nhà vườn thấp thấp. Đang có anh bạn giới thiệu cho miếng đất ở Thủ Đức khoảng 250m2 tầm 1,5 tỷ. Ngặt một nỗi đây chỉ là đất trồng cây lâu năm mà em lại không rành vụ chuyển đổi lên đất thổ cư. Anh bạn nói sau này muốn chuyển đổi bao nhiêu m2 qua thổ cư cũng được, thủ tục cũng không khó khăn và thuế đóng không nhiều.
Mong các bác tư vấn giúp em có nên liều mạng mua không? Thủ tục chuyển đổi như thế nào? Cần những thông tin quy hoạch, sử dụng quỹ đất của địa phương như thế nào? Ở đâu?

Tập Lái
21/3/17
6
12
2
40
Anh lên mạng gõ tìm văn phòng thừa phát lại gần khu vực mảnh đất a muốn mua nhất, cầm giấy tờ miếng đất đó đến cho họ xem, hỏi các yêu cầu của a! Phí ~ 200k
Anh sẽ có tất tần tật thông tin cần thiết! Xong :D
Cảm ơn ThanhAngm!
Chưa đi thực địa nhưng phải hỏi trước thông tin để có gì chuông reo là bắn :D

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
đúng rồi, dân ko chuyên như mình thì cứ ra văn phòng hỏi cho nhanh gọn vì bên dv họ có sẵn 1 bản đồ điện tử quy hoạch của ủy ban, chỉ cần có thông tin là tra ra ngay. Nắm chính xác thông tin thì mới dám xuống tay đc là bt thôi ^^

• Like
Reactions: thuto1
Hạng B2
24/2/15
170
168
58
41
Em đang tự làm thủ tục để lên thổ cư miếng đất cây lâu năm của em để làm nhà vườn. Không khó lắm bác à, chỉ là lâu hơn làm dịch vụ (chắc giá 10 chai, Củ Chi). Nội thành e chưa thử :)

• Like
Reactions: huibeatles
Hạng B2
28/5/14
169
177
53
Em đang tự làm thủ tục để lên thổ cư miếng đất cây lâu năm của em để làm nhà vườn. Không khó lắm bác à, chỉ là lâu hơn làm dịch vụ (chắc giá 10 chai, Củ Chi). Nội thành e chưa thử :)
nó tính lên thổ bao nhiêu/m2 vậy bác

Hạng B2
24/2/15
170
168
58
41
Tùy khu vực bác ơi, chỗ em dịch vụ nói tầm 250k/m2. Em chưa đến bước ra tiền đóng thổ cư nên chưa nắm chắc.

• Like
Reactions: huibeatles
Tập Lái
21/3/17
6
12
2
40
Em chán bon chen TP, nên muốn kiếm miếng nào rộng rộng gần nguồn nước sông để làm VAC đủ sống qua ngày. Thổ nhưỡng Q9 phèn chua có ẻ không hợp lắm với VAC nhưng em lại quanh quanh ở khu vực miền Đông này nên không nhắm vùng miền Tây (Bình Chánh, Long An...).
Bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo giúp em.