Hạng B1
12/1/19
57
48
19
34
Có nên mua Fadil Bản Full 6 túi Xe Demo 50.000km?

Mọi người ơi tư vấn giúp mình

Mới cọc em xe Fadil bản full 6 túi khí xe demo công ty chạy 50k km giá 372tr chưa lăn bánh.

Ai cũng bảo mình cân nhắc vì xe demo với đã chạy quá nhiều
Mọi người thông thái cho mình xin ý kiến với

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Không nên.
Fadil nó vào top là do khuyến mãi mạnh với lại free phí đậu xe cũng như ít bị bảo vệ làm khó ở Vincom thôi.
Cái xe demo thì nhiều người sờ vô rồi, trong đó không ít dân chưa hiểu nhiều về xe hoặc dân quá rành về xe(dạng này sẽ thử maximum khi đi xem xe).
Đã trải nghiệm hơn 5000 km có 2 lỗi ức chế nhất:
  1. Đậu xe 3-4 ngày không đi thì lên xe đề máy im ru không động tĩnh gì, làm đi làm lại 2 đến 4 lần mới nổ máy được.
  2. Cửa phải đóng thật mạnh tay mới kín được, khi đậu xe mà sơ ý đóng cửa không kín thì sẽ rất nhanh hết bình. Đậu 1 đêm là đề máy không lên luôn. Đề phòng vụ này thì đậu xe xong bấm nút khóa remote 2 lần xe sẽ có còi báo hiệu. Mà đóng cửa mạnh quá rất xót xe, xe mới mà phải dập đùng đùng cánh cửa thì không biết bao lâu nó hư nữa.
Không biết con xe em trải nghiệm nó bị lỗi trong tỷ lệ cho phép hay nhiều xe bị như vậy. Bác nào đang sở hữu em nó thì lên chia sẻ cho anh em được biết nhen.
PS: xe không phải của em, em mượn xe để trải nghiệm cảm giác mấy tuần thôi.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
mọi người ơi tư vấn giúp mình
mới cọc em xe fadil bản ful 6 túi khí xe demo công ty chạy 50k km giá 372tr chưa lăn bánh
ai cũng bảo mình cân nhắc vì xe demo với đã chạy quá nhiều
mọi người cho mình xin ý kiến với
thích thì ép giá 350 tr lăn bánh.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Tập Lái
13/6/19
41
33
0
Không nên.
Fadil nó vào top là do khuyến mãi mạnh với lại free phí đậu xe cũng như ít bị bảo vệ làm khó ở Vincom thôi.
Cái xe demo thì nhiều người sờ vô rồi, trong đó không ít dân chưa hiểu nhiều về xe hoặc dân quá rành về xe(dạng này sẽ thử maximum khi đi xem xe).
Đã trải nghiệm hơn 5000 km có 2 lỗi ức chế nhất:
  1. Đậu xe 3-4 ngày không đi thì lên xe đề máy im ru không động tĩnh gì, làm đi làm lại 2 đến 4 lần mới nổ máy được.
  2. Cửa phải đóng thật mạnh tay mới kín được, khi đậu xe mà sơ ý đóng cửa không kín thì sẽ rất nhanh hết bình. Đậu 1 đêm là đề máy không lên luôn. Đề phòng vụ này thì đậu xe xong bấm nút khóa remote 2 lần xe sẽ có còi báo hiệu. Mà đóng cửa mạnh quá rất xót xe, xe mới mà phải dập đùng đùng cánh cửa thì không biết bao lâu nó hư nữa.
Không biết con xe em trải nghiệm nó bị lỗi trong tỷ lệ cho phép hay nhiều xe bị như vậy. Bác nào đang sở hữu em nó thì lên chia sẻ cho anh em được biết nhen.
PS: xe không phải của em, em mượn xe để trải nghiệm cảm giác mấy tuần thôi.
  1. Hội Fadil chưa nghe qua chuyện này, có thể bác không quen thao tác sai gì đó, cao điểm mùa dịch anh em để xe nằm nhà cả tháng đề cái là nổ. Có chế độ set để bảo vệ ắc qui nữa.
  2. Cái này đúng vì thép cánh cửa dày cộng với để cách âm tốt thì ron cửa làm kín khó đóng nhưng cũng do bác không biết cách. Biết cách thì rất nhẹ nhàng. Còn nếu biết cách mà vẫn khó thì ra hãng check lại cái ron cửa

• Like
Reactions: quangnguyen19
Tập Lái
13/6/19
41
33
0
mới cọc em xe fadil bản ful 6 túi khí xe demo công ty chạy 50k km giá 372tr chưa lăn bánh
Tự hỏi không biết đâu ra cái xe demo chạy khiếp vậy? 5 vạn hay 50 vạn?
Chưa kể những chiếc demo bản full này đại lý đã thanh lý ngay từ những tháng Fadil ra mắt vì VF đã bỏ bán bản này nên không chạy khách thử chiếc Full nữa

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.587
113
Sài Gòn
nkl.am
xe demo nào chạy 50k nhỉ chạy demo grab à?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/5/20
560
2.487
93
39
Theo tui thì không đáng, cưới vợ 2 chứ có phải bồ nhí đâu mà phải cho ngta ấy tè le rồi rước về, với lại chính sách bảo dưỡng cũng khác nhau :rolleyes::D:)! Anh trừ chênh lệch giữa bản full với demo là bao nhiêu thì xem có đáng hay không.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B1
12/1/19
57
48
19
34
Tự hỏi không biết đâu ra cái xe demo chạy khiếp vậy? 5 vạn hay 50 vạn?
Chưa kể những chiếc demo bản full này đại lý đã thanh lý ngay từ những tháng Fadil ra mắt vì VF đã bỏ bán bản này nên không chạy khách thử chiếc Full nữa
50.000km bác ơi
mình có ngồi lái thử còn khá êm nên xuống cọc
giờ phân vân có nên lấy hay ko lấy

Hạng B1
12/1/19
57
48
19
34
Theo tui thì không đáng, cưới vợ 2 chứ có phải bồ nhí đâu mà phải cho ngta ấy tè le rồi rước về, với lại chính sách bảo dưỡng cũng khác nhau :rolleyes::D:)! Anh trừ chênh lệch giữa bản full với demo là bao nhiêu thì xem có đáng hay không.
bởi mình mới tính lại
rẻ hơn tầm 100tr
mất 1 năm đời xe
50k km 1/2 đk bảo dưỡng
4 quả lốp mòn
với chi phí bảo dưỡng cao sau các mốc 50k km
nên khá vân phân