Hạng B2
14/5/07
148
17
18
có điên mới mua xe cũ 10 tuổi của Hàn, thời gian đi sửa nhiều hơn thời gian lăn bánh trên đường
Em phải log-in vì nhận xét rất bàn phím này. Bác có thê check bất kỳ xe Hàn nào 10 năm tuổi xem thời gian đi xưởng ntn. Có chăng chỉ nhiều hơn xe Nhật còn xe Đức, Mỹ thì miễn bàn.
Bác chủ thớt có thể chọn Veracruz cũ hay xe khác là đã xác định mua xe cũ. Còn các bác tư vấn mua xe mới như Ecosport thì chứng tỏ chưa bao giờ sở hữu những xe lớn hơn như CRV hay CX5 chứ chưa nói đến loại lớn như Veracruz hay Highlander :)
Escape mới là lựa chọn ko tồi nhưng thực tế sử dụng đã chứng minh, Esc ko còn cửa tại thị trường Việt Nam nơi mà tiện nghi được coi trọng hơn cảm giác lái ;)

Hạng D
2/10/14
1.197
1.425
113
EQUOTE="Anhkhoai_hn, post: 13947591, member: 19742"]Em phải log-in vì nhận xét rất bàn phím này. Bác có thê check bất kỳ xe Hàn nào 10 năm tuổi xem thời gian đi xưởng ntn. Có chăng chỉ nhiều hơn xe Nhật còn xe Đức, Mỹ thì miễn bàn.
Bác chủ thớt có thể chọn Veracruz cũ hay xe khác là đã xác định mua xe cũ. Còn các bác tư vấn mua xe mới như Ecosport thì chứng tỏ chưa bao giờ sở hữu những xe lớn hơn như CRV hay CX5 chứ chưa nói đến loại lớn như Veracruz hay Highlander :)
Escape mới là lựa chọn ko tồi nhưng thực tế sử dụng đã chứng minh, Esc ko còn cửa tại thị trường Việt Nam nơi mà tiện nghi được coi trọng hơn cảm giác lái ;)[/QUOTE]
Ecosport em dã test, ồn, tay lái hơi nặng, máy không bốc. Phân khúc ecosport thì có suzuki vitara với chiéc ssangyong tivoli. Thì vitara cảm giác lái ngon nhất > tivoli trợ lực điẹn nên nhẹ > ecosport tay lái và độ bốc kém nhất, có độ trễ chân ga.

• Like
Reactions: Obix
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Sò đi cho lành bác xe hàn mà đời sâu quá cũng ko nên lấy mặc dù nó tốt nhưn cũng cần xét oddo nữa theo em con nào ít nát chủ cũ ít chạy nhất là ok nhất

Tập Lái
26/10/10
6
9
3
bạn em có 1 chiếc ,em hay chạy,bác lấy chiếc này thì bác chỉ lo về khoảng ăn uống của em nó thôi, vì mổi lần em lấy xe của bạn em đi thì nó uống khoảng 15-17lit , nhưng xe 7 chổ rộng rãi thoải mái,đầy đủ đồ chơi!

• Like
Reactions: hoangvutuong
Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Theo ý em bác nên chọn xe mới phân khúc thấp hơn cũng được. Nếu thích dòng này thì nên chọn xe dòng từ 2010 đổ lại, 2007 hơn 10 năm xe tốt cỡ nào cũng hắc hơi xì mũi và tốn xăng. Để thời gian đó lo làm ăn, kinh doanh thì hay hơn là lúc nào cũng chăm nó như chăm con mọn

• Like
Reactions: minhth7985
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Colorado là bán tải sao đi sướng bằng SUV bác?
Mình đi Colo thấy cũng ổn lắm. Với lại mình chọn do những ưu điểm kể trên: xe còn mới nên máy mọc linh kiện ok + bảo hành + nhiên liệu ổn.

• Like
Reactions: minhth7985
@minhth7985, bạn thích Veracruze củng là một lựa chọn tốt. Vì trong tầm tiền đó thì mình chưa thấy chiếc nào có thể hơn được Veracruze, mặc dù tuổi đời đã cao. Tuy nhiên lưu ý nếu bạn kiếm được chiếc máy dầu Diesel 3.0L V6 thì rất tốt, còn loại máy xăng 3.8L thì mức tiêu hao nhiên liệu có lẻ là cần xem xét lại đấy.
Về ưu điểm của Veracruze thì tương đối nhiều so với các đối thủ cùng mức....giá. Cụ thể về kích thước rộng rải cho các hàng ghế, điều chỉnh ghế tài và phụ phía trước không bàn sâu, nhưng hàng ghế thứ 2 cho bạn nhiều điều chỉnh như dựa ghế các góc độ sao cho thoải mái, không quá đứng cũng như không quá bật về phía sau. Hàng ghế 2 còn được điều chỉnh tiến và lùi để khoản để chân được thoải mái với mức tịnh tiến khoản 12cm, đây là ưu điểm mà ít xe 7 chổ cùng mức giá có thể có.
Ngoài ra một điểm cộng nửa về dàn lạnh cho hàng ghế 2 và hàng ghế 3 là các họng gió điều hòa được bố trí đều và nhiều: trên trần, ngang hông trên các cột B và C của xe đồng thời luôn các họng gió dưới chân...điều này cho người dùng rất nhiều lựa chọn hơn các rất nhiều xe 7 chổ khác.
Dạ, cảm ơn bác rất nhiều, e vẫn đang tìm bác ah, mặc dù nhiều ý kiến phản đối. :)