Tập Lái
16/10/14
12
4
3
50
Chào các anh,

Mình là dân gà về xe, mình đang có nhu cầu mua một xe cũ. Nhu cầu sử dụng của mình không nhiều, chỉ sử dụng khi có dịp lễ tết hay đám tiệc chở vợ con đi thôi. Mình tính mua chiếc Lexus LS400. Nhờ các anh em trên forum tư vấn về các vấn đề sau:
1. Loại xe này chất lượng ổn không? (đời từ 1990 - 1994) ý mình là trong quá trình sử dụng khi đi đường nó có hay bị nằm đường không?
2. Các bộ phận nào của xe thường hay bị hỏng hoặc dễ bị hỏng cần lưu ý và phụ tùng thay thế có dễ tìm không? giá phụ tùng đó có cao không?
3. Loại xe này có quá hiếm ở Vn không? và việc tìm thợ, garage và phụ tùng có quá khó không? mình ở Bình Dương.
4. Khi mua xe này cần lưu ý kiểm tra các bộ phận nào?
5. Hiện nay (2015) giá trung bình loại xe này khoảng bao nhiêu nếu đời xe trong tầm 1992- 1994 (dĩ nhiên em biết giá còn tùy vào chất xe còn lại tuy nhiên vẫn có mức trung bình)
Do mình lâu lâu mới sử dụng nên khoảng xăng cộ cũng không ngại lắm miễn là xe ổn và chi phí vận hành (sửa chữa, thay phụ tùng) không quá đắt đỏ.
Rất cảm ơn tất cả những tư vấn của các anh em.
Trận trọng

• Like
Reactions: CRH
Hạng B2
21/7/14
149
97
28
38
Hồ Chí Minh
dòng này đi phải nói là tê sườn nhưng việc chăm sóc và bảo dưỡng em nó thì phải tìm hiểu nhiều nhiều về em nó.
về sửa chữa thì bác phải tìm gara am hiểu về dòng này vì thứ nhất xe này ít nên ko được tiếp súc nhiều thậm chí trong hãng toyota em làm cả 8 năm cũng gặp có vài chiếc và thứ 2 em nó là dòng cao cấp nên hệ thống điều khiển khác phức tạp thậm chí phải nói thuộc cấp độ khó
còn phụ tùng thì xe này qua campuchia kiếm được phụ tùng bải nhưng cồn rất mới ( em đã đi mấy chuyến để lấy đồ cho em này rồi )
em có biết có một hội các bác cung chuyên chơi em ls400 này cũng khoảng trên dưới 20 em bác niên hệ để các bác sử dụng xẽ có nhiều cảm nhận chia xẻ với bác