Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Pác thích xe nào mua xe đó thôi. Xe bóc tem chạy gia đình biết bao giờ mới hư. Xe nào chả chạy được trên 100k Km. Mà mức trên 100k Km gia đình bác chạy hơi bị nâu mới đạt tới đó. Nên pác đừng băn khoăn chuyện bền hay ko bền làm gì

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em nghĩ bản mới sẽ được bán đầu năm 2018, vì CX5 mới đã có mặt tại VN rồi, cần gấp thì mua CX5 facelift cũng đã tuyệt rồi, giá cả thì không ai nói trước được nhưng hy vong sẽ giãm tiếp. Em xem thông tin bên nước ngoài thấy bản mới có nhiều nâng cấp hơn.
Có nên mua madza cx5

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Ít người CX5 ổn rồi, nhưng phải là bản 2.5L bác à

Hạng B2
21/9/04
442
200
43
41
Bản 2.0 so với 2.5 lệch xa lắm sao mà em thấy các bác toàn khuyên ko mua 2.0 ạ?

Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
Cá nhân thấy crv & tucson ngon hơn. Tuy nhiên đó chỉ là ý kiến cá nhân còn bác phải tự lựa theo nhu cầu quan điểm của m
Theo e bác nên chạy thử 1 con xe đã lăn bánh tầm 3-4 năm rồi hãy xuống tiền. Xe mới đa phần con nào chạy cũng ngon tương đối nhau thôi
kiểu dáng tút sình đẹp, xê rờ vê thì cảm giác bềnh, mà cách âm thấy kém kém. cx 5 thì kiểu dáng khôn bằng tút sình, bềnh cảm giác có lẽ không bằng xê rờ vê nhưng có lẽ hơn tút sình, nhưng giá thì cx5 ngon hơn. lái cũng được.
ở việt nam thì có thêm x-trail nhưng giá cao. túm lại cx5 được nhất nên tháng nào doanh số cũng cao.

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Cá nhân thấy crv & tucson ngon hơn. Tuy nhiên đó chỉ là ý kiến cá nhân còn bác phải tự lựa theo nhu cầu quan điểm của m
Theo e bác nên chạy thử 1 con xe đã lăn bánh tầm 3-4 năm rồi hãy xuống tiền. Xe mới đa phần con nào chạy cũng ngon tương đối nhau thôi

tucson có gì để so với cx5 nhỉ?

mà doanh số Tucson hàng tháng là bao nhiêu ? thời này sao ko dám chơi bài ngửa nhỉ ?

Tập Lái
20/8/15
21
22
3
Tui chạy CX 5 2.0 từ 6 - 2016 được gần 20.000 km .chi phí bảo dưỡng ,vận hành thấp .Option nhiều .xe chạy ổn, leo đèo -cao tốc phà phà không hối hận khi lựa Cx5 .
Chỉ ghét là giảm giá nhanh quá giống như bị Thaco lừa vậy thôi .Giá hiện nay hợp lý thì xúc thôi bạn ơi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Mình thích thì mình mua thôi. Xe cộ bây giờ ít người đi quá 5-7 năm, chỉ có các bác trung niên mới nghĩ chuyện đi nhiều năm không hỏng. CX5 rất nhiều cái được: cộng đồng chơi đông, đại lý khắp cả nước, thương hiệu Nhật, option ổn, kiểu dáng trẻ trung ... Em đang đi sedan nhưng nếu đổi CUV thì em cũng nhắm CX5
Em thấy bác nghĩ không đúng. Khi xã hội giàu hơn, nhiều người mua xe hơn thì người nghĩ tới chuyện nhiều năm không hỏng sẽ nhiều hơn, còn giờ các bác đang là giới trung lưu thuộc top 5% của xã hội, chiếc xe là status symbol của các bác nên đổi xe thường xuyên là chuyện dễ hiểu.
Khi chiếc xe hơi nó phổ biến như xe máy, bác sẽ thấy hiện tượng kiểu như "ông già em có cái xe Dream, chạy 20 năm rồi mà kêu ổng đổi, ổng kêu không hư sao phải đổi dù nhà em thừa sức mua xe xịn hơn nhiều blah blah blah."

• Like
Reactions: Già Lắm
Hạng B1
30/8/17
98
68
28
44
Hi! Mình có thắc mắc về việc chạy thử xe:
- Mình mới có bằng lái B2 được khoảng 1 tháng thì show room có cho chạy thử không? Vì sau khi có bằng mình mượn xe và chạy được tầm 100km à.
- Và thêm 1 vấn đề nữa. Người mới có bằng và ít chạy xe như mình thì thử xe thật là khó nhận biết được sự khác biệt hay cảm nhận biết được tốt xấu. Theo mọi người thì trường hợp này làm thì làm sao? Cảm ơn mọi người!

Hạng B1
28/10/16
77
37
18
36
mazda vô địch trong tầm giá; cơ bản là e thì sẽ chọn crv hoặc tucson;