Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Tình hình là em có người quen (đại gia) có để quên một chiếc Mer S550 2008 trong gara và hiện không sử dụng nữa. Ông đấy cũng quý e nên hỏi mày có thích không anh bán rẻ cho. Chắc chắn rẻ và chỉ bằng một con camry đời 2005. Tình trạng xe hiện nay: không sử dung khoảng gần 3 năm nay do ông ấy toàn đi công tác nước ngoài xe để trong gara cũng chả ai sử dụng (cái này em xác nhận chính xác vì là người quen). Hiện nó đang phủ một lớp bụi dầy nhìn ngao ngán lắm. Nội thất mốc xanh đỏ.
Tuy nhiên vấn để của em là em dự trù chi khoảng 300tr sau khi mua xe để chuẩn bị sửa chữa cho em nó trong hiện tại và 3 năm sắp tới (sau đó sẽ bán). Chi phí sử dụng hàng năm em chịu được và tính riêng. Theo các bác em có nên sử dụng không? Sửa chữa thay thế liệu có mắc lắm không? Vì tầm của em chỉ đi được camry thôi còn em S này muốn mua vì niềm đam mê xe thui, mấy khi có cơ hội sở hữu sedan hạng F giá rẻ.

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Sử dụng em đó. Tiền mua bằng một em Cam, tiền sửa chữa đảm bảo với bác, cỡ ít nhất là 2 em Cam nữa đó.
Chưa kể mang về, lễ sửa chữa ra mắt, đầu tiên là một em Cam nữa nhé!
Vị chi, bác phải chuẩn bị 4 em Cam trong 3 năm yêu đương, quan hệ với em nó!
Tốt nhất, bán sang tay kiếm tí, dành cho mấy anh mê Mẹc mà không biết OS!

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Theo em, Bác nên đưa thợ vào kiểm tra rồi quyết.
Con này thì quá đẳng cấp rồi. Nếu giờ vào ngồi, đề máy chạy ok thì nghĩ ko quá tốn kém đâu. Còn vào mà điện đóm đen thui thì xem lại.

• Like
Reactions: VuNinh
Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Vậy bác chủ lấy về rồi mang qua đổi chiếc Cam với em là chắc cú nhứt

• Like
Reactions: VuNinh
Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Cám ơn các bác đã cho em ý kiến. Em lang thang OS từ rất lâu nghe than vãn về các dòng xe Đức rất nhiều bản thân chỉ sử dụng xe Nhật. Lại thấy cũng là cơ hội cho mình được một lần sở hữu dòng xe em rất yêu thích nhưng cũng muốn là người tiêu dùng thông minh chứ không phải phục vụ cái xe một cách mù quáng nên mới đăng đàn hỏi các bác. Nhiều ý kiên khuyên em không nên, nhưng em sẽ cho thợ vào kiểm tra nếu mọi thứ ko quá nghiêm trọng là em đón em nó về dinh. 300 triệu là kinh phí chỉ dành để sửa chữa cho em nó vì thực tế em định mua một em mới giờ đón em này nên dư hẳn ra luôn. Còn kinh phí hàng năm thì em cũng xác định chơi S thì chi phí hàng năm sẽ tăng gấp đôi so với Cam mà cái này thì em cũng nói bên trên là với thu nhập hiện tại thì em nghĩ mình có thể nuôi em nó được ít nhất 1 năm để thỏa mãn niềm đam mê. Các bác tình cụ thể hộ em đến tuổi đó thì xe này thường phải thay thế những gì. Ah em quên mất xe này đi ít lăm mới có hơn 4 vạn thôi.

• Like
Reactions: bullkeo