Hạng B2
9/12/12
137
120
43
duydo.me
Có nên mua Mercedes C200 thay vì Honda CR-V 2018?

Chào các bác, tháng 9 rồi em có đặt mua con Honda CR-V 2018 nhưng đợi giao hàng lâu quá em thấy nản, định kiếm xe khác. Em có tham khảo các dòng CUV cùng phân khúc với Honda CR-V, Mazda CX-5, Nissan X-Trail, Mitsubishi Outlander...nhưng không thấy thích em nào cả, kể cả em Peugeot 5008 mới ra mắt (em đã lái thử).[pagebreak][/pagebreak]
Giờ em có thể mua Mercedes-Benz C200 nhưng không biết chi phí nuôi em nó thế nào, nghe đồn nuôi em nó tốn kém lắm làm em cũng chùn chân, nhất là sau khi hết bảo hành. Mục đích em mua xe chủ yếu để đưa đón con đi học, đi làm hàng ngày khoảng 10-15 km và hàng năm về quê tầm 2-3 lần cho quãng đường 900km. Em là coder, thu nhập hàng tháng sau khi chi tiêu có thể để dư được 1xx triệu, có gì anh em tư vấn giúp em với nhé, em mua xe lần đầu nên không biết mô tê gì cả.​
Em đang háo hức muốn cưới vợ 2 quá ạ :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/12/12
137
120
43
duydo.me
thu nhập hàng tháng sau chi tiêu còn dư hơn 100tr thì anh mua Mez ngay và luôn, lăn tăn mấy cái chi phí bảo dưỡng làm gì
Em tìm hiểu thì đúng là phụ tùng cũng không quá mắc như em nghe đồn. Hôm qua đưa vợ đi xem thấy mê cái cabin của em nó quá. Em chỉ hơi lăn tăn là con c200 giờ đã cuối vòng đời chưa, qua năm 2018 có được giảm chút thuế nào không, nếu ổn thì trong tháng 12 hoặc đầu tháng 1 em lấy.
Mà thấy dòng C đời cũ có nhiều lỗi lặt vặt gây khó chịu, em không rõ là bản nâng cấp tháng 10/2017 năm nay đã fix hết mấy cái đó chưa, tìm bài review thì không có.

• Like
Reactions: SUZAKING
Hạng D
21/9/10
1.937
11.043
113
Em tìm hiểu thì đúng là phụ tùng cũng không quá mắc như em nghe đồn. Hôm qua đưa vợ đi xem thấy mê cái cabin của em nó quá. Em chỉ hơi lăn tăn là con c200 giờ đã cuối vòng đời chưa, qua năm 2018 có được giảm chút thuế nào không, nếu ổn thì trong tháng 12 hoặc đầu tháng 1 em lấy.
Mà thấy dòng C đời cũ có nhiều lỗi lặt vặt gây khó chịu, em không rõ là bản nâng cấp tháng 10/2017 năm nay đã fix hết mấy cái đó chưa, tìm bài review thì không có.
1 vòng đời của Mez là 7 năm, dòng C mới chính thức ra mắt năm 2014 thì đến 2021 mới hết. Tuy nhiên giữa chu kỳ sẽ có bản Facelift, mình nghĩ bác nên chờ mua bản này luôn vì thông thường facelift là phiên bản hoàn chỉnh nhất

Hạng D
20/9/16
1.777
2.290
113
mỗi tháng hơn trăm triệu mà lại đi lăn tăn chi phí nuôi xe, kiểu này chắc là thu nhập đột biến chứ ko phải thu nhập bền. Mua xe mới thì trong vòng 3-5 năm đầu nếu ko có va chạm gì thì chả có chi phí gì ngoài việc đổ xăng rửa xe cả, cứ yên tâm mà mua.

• Like
Reactions: SUZAKING
Hạng B2
9/12/12
137
120
43
duydo.me
1 vòng đời của Mez là 7 năm, dòng C mới chính thức ra mắt năm 2014 thì đến 2021 mới hết. Tuy nhiên giữa chu kỳ sẽ có bản Facelift, mình nghĩ bác nên chờ mua bản này luôn vì thông thường facelift là phiên bản hoàn chỉnh nhất
Cám ơn thông tin của anh nhé.

Hạng B2
9/12/12
137
120
43
duydo.me
mỗi tháng hơn trăm triệu mà lại đi lăn tăn chi phí nuôi xe, kiểu này chắc là thu nhập đột biến chứ ko phải thu nhập bền. Mua xe mới thì trong vòng 3-5 năm đầu nếu ko có va chạm gì thì chả có chi phí gì ngoài việc đổ xăng rửa xe cả, cứ yên tâm mà mua.
Tiền nhiều hay ít cũng phải sử dụng cho hợp lý chứ bác ơi, em mua xe lần đầu không biết nhiều gì về xe cộ nên hỏi để cho đầu óc được thông. Với lại cũng không nên đoán trong túi người khác có gì đâu ạ :p