Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Chuyện là mấy hôm nay em đang tìm mua nhà ở Tân Chánh Hiệp Q12.
Em khoái hai căn nhưng khi ngồi search bản đồ quy hoạch thì:
- căn thứ nhất đường trước nhà nhìn quy hoạch là đường sắt luôn.
- Căn thứ thứ 2 thì đường sắt cách đúng 2 căn nhà.
Em sợ đường sắt mà làm thật thì chắc khó ở. Các anh có ai rành vụ này chỉ giáo em với. Em cảm ơn. Coi quá trời được 2 căn mà xui ghê.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Kahkah
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Chủ yếu là bác thích 2 căn đó do gì?. Đẹp + giá mềm?
Mà sống kế bên đường sắt thì nó cà cà mỗi lần xe qua thì hơi phê lỗ tai....

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Chủ yếu là bác thích 2 căn đó do gì?. Đẹp + giá mềm?
Mà sống kế bên đường sắt thì nó cà cà mỗi lần xe qua thì hơi phê lỗ tai....
Em thích do nó đẹp ạ. Chứ giá nó không rẻ trong khu vực, chủ nhà chắc giá lắm. Rao nhiêu bán nhiêu k bớt luôn. Chắc em buông quá. Chứ kế bên chịu gì thấu. Mấy cò thì bảo là đường sắt quy hoạch lâu rồi không thấy làm, chắc k làm đâu. .

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
bác lên hỏi địa chính thử xem, chứ giờ tin lời MG thì ko nên. E cũng là sales nên có thông tin thì cứ báo khách, rồi chốt họ tự quyết mua thì hẹn trả giá. Cái ko biết mà "chém gió" thì lúc khách hỏi ra thông tin thì cũng ê mặt....

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Dạ. Chắc em phải lên hỏi coi sao quá anh, chứ mấy anh cò ảnh cũng nói kinh nghiệm dân gian.
Vụ làm đường sắt này một khu của chung cư Tô Ký Tower cũng dính. Trước tết mới họp hành lấy ý kiến xong.
bác lên hỏi địa chính thử xem, chứ giờ tin lời MG thì ko nên. E cũng là sales nên có thông tin thì cứ báo khách, rồi chốt họ tự quyết mua thì hẹn trả giá. Cái ko biết mà "chém gió" thì lúc khách hỏi ra thông tin thì cũng ê mặt....

Hạng F
6/9/18
7.371
16.335
113
35
giờ đường sắt chắc hết thời rồi bác,, nếu có làm chắc cũng quy hoạch xa trung tâm ra

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
giờ đường sắt chắc hết thời rồi bác,, nếu có làm chắc cũng quy hoạch xa trung tâm ra
Cò bảo đường sắt tuyến tàu điện anh ạ. Này chắc khó bỏ. Để mai em lên Quận hỏi xem sao.

Tập Lái
28/7/18
28
26
3
42
Em thích do nó đẹp ạ. Chứ giá nó không rẻ trong khu vực, chủ nhà chắc giá lắm. Rao nhiêu bán nhiêu k bớt luôn. Chắc em buông quá. Chứ kế bên chịu gì thấu. Mấy cò thì bảo là đường sắt quy hoạch lâu rồi không thấy làm, chắc k làm đâu. .
Đường sắt quy hoạch ở Quận 12 là đường sắt cao tốc Bắc Nam, quy hoạch của Chính phủ thuộc quy hoạch của quốc gia bác, làm thì ko biết bao giờ, còn vấn đề bỏ quy hoạch tuyến đường sắt này ko thì Tp HCM cũng ko quyết được, tầm của Chính phủ vì thế mình nghĩ không bỏ đâu.