Tập Lái
9/11/14
19
12
3
41
Chào anh chị,

Em đang quan tâm tới Subaru và có một số vấn đề, mong anh chị tư vấn giúp. Em mua xe sử dụng trong thành phố là chính thì Outback có to quá không a? em sợ outback đi trong phố sẽ nặng nề và không linh hoạt.

Xe subaru có hay hỏng vặt không a, có phù hợp với chất lương xăng cũng như điều kiện thời tiết ở VN. Việc bảo dưỡng có như các hãng xe Nhật khác không.

Rất cám ơn anh chị.

P/S: em thấy giá outback là 1.6 tỉ và tribeca là 1.8 tỉ, chênh nhau 200 triệu nhưng tribeca lại có 7 chỗ vậy theo anh chị ưu nhược điểm của 2 xe này là gì.

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Có nên mua outback dù chỉ đi trong phố
Nếu đi trong phố mua subaru phí tiền lắm bác chủ.
OB êm , nhanh và bền bỉ.
TRI sang trọng , êm ái , tiện nghi hơn OB một bậc.
thường big boss của Subaru chỉ đi mỗi Tribeca.
Mình sử dụng Legacy hơn 5 năm vẫn chạy tốt.
Mong bác chọn được xe ưng ý.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: .HE
Tập Lái
9/11/14
19
12
3
41
Chào anh KhoaVan,

Rất vui vì được anh tư vấn. Vấn đề của em ở đây là:
OB - thế hệ mới, công nghệ mới VS TRI thì đã bị dừng sản xuất, nên em nghĩ nếu giả sử mà bị hỏng cái gì hoặc mất đôi gương thì chắc là mệt.

OB - em đọc trên diễn đàn nước ngoài, thấy họ bảo thế hệ mới đang bị lỗi wind noise gì đó, nên hy vọng bản nhập về việt nam đã được fix cái đó.

Anh sales nào của subaru cho em xin giá của Tribeca và outback nhé, em có xem qua tribeca, và thấy chất lượng da, nội thất nhìn rất bền bỉ. em cũng xem con CX9 nhưng CX9 nhìn nội thất lúc đầu có vẻ đẹp nhưng em nghĩ là độ bền bỉ chắc là thua TRI. Em cũng ko hiểu sao con Tribeca đó lại ít người mua vậy, ngay cả nước ngoài, Tribeca (B9) cũng ko được nhiều người dùng.

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Allo anh Tribeca đâu rồi .Em cần tiếng nói của anh về xe Tribeca nè

Hạng D
Tribeca ngưng sản xuất rồi, muốn mua cũng ko có nữa bác chủ ơi. Nếu chỉ đi trong phố thì OB với chiều dài 4m8 là hơi cực rồi nhưng 1 khi đã thích thì cứ đi thôi, khi đi xa lại thấy rất sướng :D OB 2.5 giá là 1tỷ 628, OB 3.6 là 1tỷ 722. Subaru có ở VN tới nay cũng 5 năm rồi, xăng cộ ok, phản hồi từ KH khá tốt, xe bền bỉ, hầu như ko hỏng vặt gì, hiện tại Subaru dc bảo hành 5 năm (100.000km) cũng đủ yên tâm sử dụng.

Tập Lái
9/11/14
19
12
3
41
Cám ơn anh Tín, tại em lăn tăn khoản xăng cộ ở VN, không biết đổ 92 có an tâm không a. Vì nếu đổ 95 thì nếu đi rừng rú em sợ là ko phải chỗ nào cũng có A95.

Em bữa trước có ngồi thử OB, nhưng thấy tầm quan sát có vẻ thấp hơn so với 1 số SUV khác. Không biết liệu do em thấp (1.65) hay do trọng tâm xe thấp a.

Hạng D
Theo khuyến cáo thì nên xài xăng A95, nếu lỡ ko có A95 thì đổ tạm 1 ít A92 để đi tới khi có A95 mình đổ đầy lại. OB là dòng wagon nên thực tế là vị trí ngồi sẽ thấp hơn SUV Forester, còn trọng tâm thấp là ưu điểm của động cơ boxer rồi, an toàn, bền.

Hạng C
3/3/14
733
872
93
e toàn thấy Land Cruiser với Prado (máy I4 2.7 mạnh 15x hp hộp số 4 cấp giá 2 tỷ) chạy phố nè bác, hiu hiu.

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Outback 2.5 H4 175 hp.
Outback 3.6R H6 256 hp
Em nghĩ đây là lựa chọn hợp lý cho những hành trình dài nhưng êm ái và tốc độ.