Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
Sau khi giảm giá còn 45.4K thì SF chỉ còn 1 dàn lạnh. Dù có cửa gió ra phía sau nhưng có nóng như Cap không bác? Tuần trước em định cọc rùi nhưng khi phát hiện ra chi tiết này thì phân vân quá. Mấy anh sales giấu kỹ lắm, chỉ cho mình xem cửa gió nhưng em tìm hoài nút A/C rear thì chẳng thấy đâu, lúc ấy mấy ảnh mới chịu thừ nhận xe chỉ có 1 dàn lạnh thui.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
RE: Có nên mua SF 1 dàn lạnh?

Trời, bác xem ở đâu mà sales giấu thế, báo có đăng rõ là cắt từ 2 -> 1 dàn lạnh nên mới có gía đó mà, may mà còn có 2 cửa gió 2 bên đó :D, em đi rồi, hàng thứ 2 thì ok, nhưng hàng thứ 3 thì k biết. Mà mình ít khi ngồi dưới đó nên bỏ qua [8D]

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

2 cửa gió 2 bên có thổi gió mạnh không bác, gió thổi ra có còn hơi lạnh không hay chỉ còn hơi thôi vậy, bác cho em biết nhé

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

cửa gió 2 bên cũng tạm được, gió thổi bình thường, có còn hơn không đó mà. Bác đi thử đi. Tự mình cảm nhận hay hơn đó

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Xe mới giá 50k cũng chỉ có một dàn lạnh +2 vùng điều hoà, còn xe cắt offtion xuống còn 45k chỉ có một vùng điều hoà thôi

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Bác ơi SLX là có 2 dàn lạnh rồi mà??? Thổi xuống hàng ghế thứ 3 mà???

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Xe SF không cắt option, kể cả xe HMV đều có 2 vùng điều hoà: cùng điểu khiển chung hoặc độc lập (dual)nghĩa là một bên có thể lạnh, một bên có thể nóng. Ngoài ra ở hàng ghế thứ 2 có 2 họng gió có thể điều khiển lượng gió nhiều/ít.
Với cấu hình SLX, SF có thêm hệ thống điều hoà cho hàng ghế thứ 3, điều khiển riêng so với hệ thống trên.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: Kienvang

Xe SF không cắt option, kể cả xe HMV đều có 2 vùng điều hoà: cùng điểu khiển chung hoặc độc lập (dual)nghĩa là một bên có thể lạnh, một bên có thể nóng. Ngoài ra ở hàng ghế thứ 2 có 2 họng gió có thể điều khiển lượng gió nhiều/ít.
Với cấu hình SLX, SF có thêm hệ thống điều hoà cho hàng ghế thứ 3, điều khiển riêng so với hệ thống trên.
Bác Kiến ơi, hôm nay em đã nhận được báo giá from Mr Hùng Cò. Bác Hùng báo rằng, SLX-Delux là tiêu chuẩn Euro 4.
Em muốn hỏi bác có đúng vậy ko ạ? Vì bác Mũi dài hình như cấu hình này mà ko thấy kêu ca vụ hun chuột gì cả.
Hay là bác Hùng cò nhầm lẫn chăng?
Bác chỉ giáo dùm em.
Tks bác.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Hình như SLX Hidelux mới là Euro 4 , sao xe em SLX Delux mới bị hun chuột 1 lần em đi 6K rồi ..
Hay xe em xịn hơn nên nó thế ...:D:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@Royal: xe Mũi dài là Euro 3 rồi, chắc chắn là như vậy. Có thể SF hiện tại bán là đời 2008 chăng nên tất cả các cấu hình đều Euro 4? Vì hôm nọ, có một bác chạy MLX HiDelux gọi điện cho tôi, giọng rất hậm hực về cái vụ nhả khói. Hoặc 1 giả thiết khác là xe Mũi dài 1 cầu nên vẫn Euro 3 chăng? Bây giờ, tôi nghĩ, chỉ một thời gian ngắn nữa thôi SF mà kiếm được Euro 3 có khi là hàng độc ở VN cũng nên:D (trừ khi các bác mua xe chạy rồi).
Hôm rồi, Hoang có mua được một ít dầu 0.0015% ở Trung Quốc, chạy phê lắm hơn 800km mới có hiện tượng phun khói. Bác nào kinh doanh xăng dầu tính vụ nhập dầu 0.0015% về bán cho anh e đơi!