Tập Lái
21/8/18
16
13
3
31
- Tình hình em đang nghiên cứu các dòng xe nhỏ hạng A. Điển hình đã nghiên cứu qua Kia buổi sáng, I10, Spark và Celerio.
Sau 1 thời gian đắn đo mày mò, hiện tại em ưng ý nhất con Suzuki Celerio bản số sàn vì khoản giá phù hợp túi tiền, xe nhập Thái nguyên con, không gian rộng rãi (thua i10 xíu thôi), options tuy nghèo nàn nhưng bù cái là mấy cái tiêu chí an toàn cơ bản như 2 túi khí, ABS và EBD đều được trang bị. Trong tháng này nếu lấy xe còn dc lắp miễn phí màn hình giải trí + Cam lùi (xem như options vậy tạm ổn).
- Vấn đề là người nhà bảo tháng 7 âm là tháng cô hồn, không thích hợp mua xe hoặc làm ăn giá trị lớn nên em cũng hơi lo lắng (xe mình nhưng phục vụ cho cả gia đình), nhưng trong tháng này thì lại có ct khuyến mãi của hãng, các tháng sau có thể ko còn những ct như vậy. + 1 số lời đồn bảo nên mua xe cuối năm nay vì chính sách thuế má ổn hơn (Cái này thì em nghĩ là xl)
=> Nhờ các anh em cho em xin chút ít tư vấn có nên quất luôn em nó hay tiếp tục chờ cho hết tháng cô hồn và đến cuối năm để hóng mức giá ổn hơn nữa. Cám ơn các anh em!

Có nên mua Suzuki Celerio trong tháng cô hồn

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/8/16
9
3
3
41
Bác mà thích thì cứ quất thôi, đến cuối năm giá cả cũng không chắc là tốt hơn đâu.

• Like
Reactions: MrLee195
Tập Lái
25/3/18
3
0
1
38
HCM
phukiencongtrinh.com
Em thấy con celerio số sàn giá 299 thụ tục lăn bánh hết khoảng bao nhiêu các bác,
Nên mua trả góp hay quất thẳng tay luôn em nó ah
Mong các bác cho lời khuyên an ủi
Ham xe, mà muốn dành tiền làm việc khác nữa, quất vào con xe hết thì lại hóng hớt
Bác nào đang kinh doanh xe cho em ý kiến với

Tập Lái
21/8/18
16
13
3
31
Mình đã hốt em Celerio trắng bản MT rồi nhé các bác.
Bữa nào rãnh sẽ làm cái review nhẹ nhàng cho a e.
Cảm nhận đầu tiên là máy 1.0 nhưng hiệu suất ổn đó các bác ạ. Đi từ Bà Rịa về tới long khánh chỉ xuống 1 mức xăng.

Tập Lái
21/8/18
16
13
3
31
Em thấy con celerio số sàn giá 299 thụ tục lăn bánh hết khoảng bao nhiêu các bác,
Nên mua trả góp hay quất thẳng tay luôn em nó ah
Mong các bác cho lời khuyên an ủi
Ham xe, mà muốn dành tiền làm việc khác nữa, quất vào con xe hết thì lại hóng hớt
Bác nào đang kinh doanh xe cho em ý kiến với
Bữa mình cũng như bác. Máu quá nên chơi tất tay luôn hết cả tiền tiết kiệm mấy năm dành dụm.
Ban đầu tính trả góp qua ngân hàng nhưng thủ tục lằng nhằng - với nhà mình ghét cái thái độ của tụi nó. Cụ thể là tụi VIB Long Khánh.
Không biết bác thế nào, chứ em quan niệm còn đôi tay là còn tiền . Hết thì ta cày tiếp. Còn cái xe là phương tiện di chuyển dành cho cả nhà, đừng nghĩ nó là tiêu sản hay sau này bán lỗ, vậy cho nhẹ đầu bác ạ.

Tập Lái
6/4/17
18
7
3
36
Nếu nhà bác vợ lớn chạy dc xe thì nên làm bản CVT đi cho thoải mái. Riêng em thì chọn bản MT do nhà ko có ai đi dc xe.
Chúc mừng bác đã có vợ 2. Em định cố tí mua CVT nhưng hôm trước em sale bảo máy 1.0 thì MT sẽ bền và mạnh hơn CVT nên em hơi phân vân.

Tập Lái
21/8/18
16
13
3
31
Chúc mừng bác đã có vợ 2. Em định cố tí mua CVT nhưng hôm trước em sale bảo máy 1.0 thì MT sẽ bền và mạnh hơn CVT nên em hơi phân vân.
MT thì mạnh và ít hao xăng hơn. Còn bền thì em nghĩ do cách vận hành và bảo dưỡng thôi.

• Like
Reactions: Thịnh Trần