Tập Lái
6/7/19
2
1
1
28
Các bác cho e hỏi. Là dòng suzuki thì phụ tùng thay thế có dễ dàng k ạ?? Và xe suzuki có rớt giá mạnh k??....e cảm ơn ạ

Hạng B1
10/7/12
90
67
33
Suzuki và Mitsubishi đều rớt mạnh như nhau. Chỉ có mấy con như Fortuner máy dầu thì mới rớt chậm.
Mà em Ertiga bản 2019 chủ yếu thay đổi ngoại thất chứ em thấy máy y chang 2014, 2015 đến 2018 thì phải?

Tập Lái
8/7/19
6
10
6
40
Suzuki và Mitsubishi đều rớt mạnh như nhau. Chỉ có mấy con như Fortuner máy dầu thì mới rớt chậm.
Mà em Ertiga bản 2019 chủ yếu thay đổi ngoại thất chứ em thấy máy y chang 2014, 2015 đến 2018 thì phải?
Ertiga đời cũ thì máy 1.4 còn đời 2019 thì máy 1.5 nha bạn. Với lại bản mới thay đổi cả nội lẫn ngoại thất chứ ko hẳn ngoại thất ko.

Các bác cho e hỏi. Là dòng suzuki thì phụ tùng thay thế có dễ dàng k ạ?? Và xe suzuki có rớt giá mạnh k??....e cảm ơn ạ

Ở VN thì có tâm lý xe hơi cứ là phải Toyota nên nếu muốn mua xe ít rớt giá thì cứ lựa To là chắc ăn nhất còn lại thì cứ xác định mua xe đi lâu dài thì đừng nghĩ đến việc rớt giá nhiều hay ít vì chắc chắn xe lăn bánh ra khỏi showroom là rớt giá rồi nhé.
Phụ tùng Su thì ko phổ thông lắm nhưng được cái máy móc của Su thì nếu bảo dưỡng định kỳ đầy đủ thì cứ gọi là bền vô địch.

Tâm lý Toy giữ giá đã và đang thay đổi rồi, giờ đến xe mới thì xem toy được mấy %.

Ertiga đời cũ thì máy 1.4 còn đời 2019 thì máy 1.5 nha bạn. Với lại bản mới thay đổi cả nội lẫn ngoại thất chứ ko hẳn ngoại thất ko.

Ở VN thì có tâm lý xe hơi cứ là phải Toyota nên nếu muốn mua xe ít rớt giá thì cứ lựa To là chắc ăn nhất còn lại thì cứ xác định mua xe đi lâu dài thì đừng nghĩ đến việc rớt giá nhiều hay ít vì chắc chắn xe lăn bánh ra khỏi showroom là rớt giá rồi nhé.
Phụ tùng Su thì ko phổ thông lắm nhưng được cái máy móc của Su thì nếu bảo dưỡng định kỳ đầy đủ thì cứ gọi là bền vô địch.

Hạng B1
10/7/12
90
67
33

Mình mới tra lại thì đúng là máy mới. Ngoài cái 1.4 vs 1.5 thì chưa thấy cái gì mới. Máy cũng 2 cam nhưng không có công nghệ gì ngoài VVTi thì phải. Máy 1.4 hình như cũng VVTi.

Xét về độ bền thì đúng là SU bền. Nhưng xét về phụ tùng thì ko rẻ. Cái thứ 2 là độ phủ của đại lý yếu.

Nếu mình là người ăn chắc mặc bền. Mình sẽ kiếm con Ertiga mẫu cũ trùm mền giá rẻ :D. Ai muốn lên đời mới bán rẻ mình đời cũ đê.

Hạng B2
16/8/13
330
644
93
Mình mới tra lại thì đúng là máy mới. Ngoài cái 1.4 vs 1.5 thì chưa thấy cái gì mới. Máy cũng 2 cam nhưng không có công nghệ gì ngoài VVTi thì phải. Máy 1.4 hình như cũng VVTi.

Xét về độ bền thì đúng là SU bền. Nhưng xét về phụ tùng thì ko rẻ. Cái thứ 2 là độ phủ của đại lý yếu.

Nếu mình là người ăn chắc mặc bền. Mình sẽ kiếm con Ertiga mẫu cũ trùm mền giá rẻ :D. Ai muốn lên đời mới bán rẻ mình đời cũ đê.
Cái ôngJasonp2728 nick mới toanh, mới lập hôm nay luôn, chưa có dấu tích màu xanh nữa, vô phán như đúng rồi, đích thị sale Su hay đâu đó . Hơi sức đâu mà tranh luận bác ơi

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Thích thì nhích đi anh, xe Su được cả thế giới công nhận mấy chục nam nay mà

• Like
Reactions: Yesterdaynhq
Tập Lái
8/7/19
6
10
6
40
Cái ôngJasonp2728 nick mới toanh, mới lập hôm nay luôn, chưa có dấu tích màu xanh nữa, vô phán như đúng rồi, đích thị sale Su hay đâu đó . Hơi sức đâu mà tranh luận bác ơi
Hihi, hơn thua nhau ko phải cái mới lập nick thì ko biết gì so với bạn lập nick lâu nhé bạn trẻ. Chắc bạn đọc chưa kỹ chứ mình chỉ trả lời rất đơn giản là máy 1.5 hay 1.4 và thay đổi nội ngoại thất chứ mình ko bàn về công nghệ mới hay cũ nhé.
Còn nói về xe cộ thì nói bạn nghe chút là cả họ bên nội mình làm bên lĩnh vực vận tải mấy chục năm rồi, xe thì đã từng mua đủ các hiệu từ Toyota, Hyundai,Kia cho tới Suzuki nên biết máy móc a nào thế nào nhé.
Còn nói thật lòng nhé là mình tính lấy con Xpander kìa nhưng sale nó kêu tới tháng 10 lận nên mình đã lấy con Ertiga mới này chạy được vài bữa rồi nhé bạn trẻ, thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo trong tầm giá. Nói chung biết đủ là đủ, thế thôi !

Tập Lái
11/8/17
4
0
1
38
Thấy bác @Jasonp2728 nói lấy xe về rồi, vậy đánh giá thế nào về hệ thống giảm xốc và độ ồn của xe này ạ?
em đặt mua rồi nhưng chưa có xe, đang quan tâm nhất vụ xốc và ồn.
thanks nhiều

Tập Lái
8/7/19
6
10
6
40
Thấy bác @Jasonp2728 nói lấy xe về rồi, vậy đánh giá thế nào về hệ thống giảm xốc và độ ồn của xe này ạ?
em đặt mua rồi nhưng chưa có xe, đang quan tâm nhất vụ xốc và ồn.
thanks nhiều
Bữa giờ chưa được ngồi ghế hàng thứ 2 nên chưa đánh giá dc ( ertiga đời cũ thì giảm sốc hơi cứng) tuy nhiên ngồi ghế lái thì thấy khá êm đấy bạn, cách âm cũng khá tốt ( có lần đi chiếc hyundai elantra hay accent gì đó nhìn mới cáu mà ồn dễ sợ). Hệ thống loa 4 loa nhưng nhờ đầu Alpine chỉnh âm thanh lên hifi nghe cũng khá hay nhưng chắc hàng ghế 3 ko cảm nhận dc rõ, cái này ai muốn độ lại thì chắc phê hơn :D