Hạng C
22/12/12
575
5.860
93
Bác cho e hỏi vòng tua máy (số AT) tại 80km/h và 100km/h là bao nhiêu ạ?
Ngồi phía sau có bị ù không?
(Vd ù, ồn: như innova MT form mới, Fortuner MT form mới là không chấp nhận chạy gia đình được). Tks bác.
Bữa giờ chưa được ngồi ghế hàng thứ 2 nên chưa đánh giá dc ( ertiga đời cũ thì giảm sốc hơi cứng) tuy nhiên ngồi ghế lái thì thấy khá êm đấy bạn, cách âm cũng khá tốt ( có lần đi chiếc hyundai elantra hay accent gì đó nhìn mới cáu mà ồn dễ sợ). Hệ thống loa 4 loa nhưng nhờ đầu Alpine chỉnh âm thanh lên hifi nghe cũng khá hay nhưng chắc hàng ghế 3 ko cảm nhận dc rõ, cái này ai muốn độ lại thì chắc phê hơn :D

Tập Lái
21/2/19
4
1
6
39
sóc trăng
Cho em hỏi là ertiga AT sao lại tiêu hao nhiên liệu ít hơn ertiga MT vậy các bác( theo công bố của hãng). chẳng lẽ tự động chạy ít tốn hơn số sàn ah.??? băn khoăn...

Tập Lái
21/2/19
4
1
6
39
sóc trăng
Ertiga đời cũ thì máy 1.4 còn đời 2019 thì máy 1.5 nha bạn. Với lại bản mới thay đổi cả nội lẫn ngoại thất chứ ko hẳn ngoại thất ko.

Ở VN thì có tâm lý xe hơi cứ là phải Toyota nên nếu muốn mua xe ít rớt giá thì cứ lựa To là chắc ăn nhất còn lại thì cứ xác định mua xe đi lâu dài thì đừng nghĩ đến việc rớt giá nhiều hay ít vì chắc chắn xe lăn bánh ra khỏi showroom là rớt giá rồi nhé.
Phụ tùng Su thì ko phổ thông lắm nhưng được cái máy móc của Su thì nếu bảo dưỡng định kỳ đầy đủ thì cứ gọi là bền vô địch.
Cho em hỏi là ertiga AT sao lại tiêu hao nhiên liệu ít hơn ertiga MT vậy các bác( theo công bố của hãng). chẳng lẽ tự động chạy ít tốn hơn số sàn ah.??? băn khoăn...

Hạng D
11/11/16
1.167
1.015
143
46
AT nếu lập trình hoàn hảo, bước chuyển số hợp lý thì em nghĩ có thể
MT em thấy nhiều bác tài cũng hay thả "mo" cho xe trôi theo chiều gió để tiết kiệm nhiên liệu thì AT sẻ cũng thả N để tiết kiệm:)
Nói chung Hãng nói thì chỉ tin 1 phần còn lại là trải nghiệm,em thấy máy dầu là tiết kiệm nhất vì thế các bác có thể chuyển xài Rondo dầu, Fortuner dầu, PS dầu...