bao
Tập Lái
26/8/04
7
0
0
www.vnn.vn
Bác MXKR8 ơi Wagon R+ sao đi ngoại thành lại hơi mệt hả bác em chưa hiểu bác các bác giải thích cho em nhé

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Có nên mua Suzuki Wagon R+?

Hỏi mấy bác đi xe Matiz thì biết, xe ngắn, nhẹ...máy yếu nên đi đường xa đường xấu rất mệt, bây giờ đang thanh niên nên máu lắm đi xa, đường xấu vô tư nhưng đi quen rồi sang xe khác dài hơn, nặng hơn... thấy sướng hơn quay trỏ lại xe R+ Wagon hay Matiz chạy đường dài mới thấy sao nó đau cái lưng quá, xóc quá, ồn quá... muốn bán đi cho rồi

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

Lưu ý!
Wagon R+ ở VN rất khác với châu Âu: Ở Châu Âu động cơ 1.1 và 1.3 còn ở VN thì các bác ý lắp nguyên em 0.8 3 máy của truck vào... chán vậy đó!
Thực ra R+ ở châu Âu cũng được ưa chuộng ra phết đấy! Có lẽ người châu Âu họ đã bắt đầu có cái nhìn thực dụng cho chiếc xe của mình!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Không nên! Tôi đã xem kỹ và chạy thử rồi, rất kém! không xứng với giá 10k đâu:
1. Điều hòa có như không có, khi nhiệt độ trên 32o/o. Nguyên nhân chính là công suất máy nhỏ và cách nhiệt quá kém.
2. Chạy bằng chế hòa khí lọai cổ nên tốn xăng thêm khoảng 20o/o so với MPI cùng dung tích , đã thế lại cho ra công suất yếu hơn MPI nữa.
3. Phụ tùng cực đắt , đáng sợ hơn Fiat đấy

Với tầm tiền ấy nên chọn CD5 hoặc Matis, hoặc xe cũ.

(Tôi cũng đang chạy 02 xe nhà, trong đó một xe ở HN chắc cũng ít... Nhưng không vì thế mà không cảm nhận được xe bình dân đâu. Tôi cũng đã từng chỉ mong ước như bạn thôi nên rất thông cảm và khuyên chân tình)

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Wagon R+ làm gì có giá 10K vậy bác, giá đấy là xe cũ rồi chứ nó ăn đứt con Matiz đấy, rộng rãi hơn nhiều, tất nhiên so với xe dài hơn thì nó thua thôi

bao
Tập Lái
26/8/04
7
0
0
www.vnn.vn

Em xin cam on bac VITBAUBEO muon cuoi em do lam nhung phai can nhac lai phai ko Bac

Con bac nao dang su dung nua ko thi tu van cho em voi nhe!

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

Theo em Wagon R+ với Matiz cũng chả khác gì nhau.
Ý em là chán như nhau :D
Vấn đề là tiền nào của nấy và tùy thuộc nhu cầu. Em vẫn chạy Matiz trong thành phố vô tư, chả thấy vấn đề gì.
Tất nhiên đi đường xa thì em sẽ mượn con Jolie của ông anh [8D]

• Like
Reactions: trilanhmp3