Tập Lái
20/3/18
47
19
8
Trước tết đang có ý định là qua tết sẽ tìm hiểu mua 1 căn chung cư bên Q.2, cách Q1 khoảng 7, 8 km. Lúc đó tìm hiểu thì thấy bên The Sun Avenue khá là ổn, vì vị trí, giá cả tốt (khoảng 3 - 3.5 tỷ). Đùng một cái qua tết thì nghe tin a Nova đang kêu cứu. Theo các bác em nên tiếp tục tìm hiểu và mua The Sun Avenue hay có dự án nào cùng tầm giá, vị trí như vậy không ạ?

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/11/15
198
144
43
mua nhà chung cư muốn an toàn thì đợi giao nhà rồi mua bác ạ, gửi ngân hàng tới đó lấy ra mua đỡ hơn mất tiền kiện tụng

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
20/3/18
47
19
8
mua nhà chung cư muốn an toàn thì đợi giao nhà rồi mua bác ạ, gửi ngân hàng tới đó lấy ra mua đỡ hơn mất tiền kiện tụng
Xin lỗi bác, The Sun mà em nói nhầm qua The Park.

Hạng D
29/12/14
1.776
7.865
113
Khu đó nhiều mà, The Sun - Palm Height - New City - Decapella. Viết đơn cầu cứu vậy chứ giá cũng ko giảm mấy đâu anh, tại có chủ nào muốn bán giá rẻ đâu. Nova thì sẽ hơi lâu có sổ, còn nếu anh ko quan tâm thì cứ múc thôi.

Hạng B2
30/1/16
340
370
63
35
thật ra cái đơn đó là được tay trong bảo ghi để có cớ xét duyệt thôi, có gì đâu mà xoắn lên, dự án đó hoàn thành đc hay ko chẳng ảnh hưởng gì nhiều với tập đoàn nó, bán đc thêm thì nó giàu thêm thôi

• Like
Reactions: imnewbie
Hạng B1
3/10/18
52
31
23
39
Tầm tiền và yêu cầu vị trí như vậy thì bạn tìm hiểu thêm Vista Verde. Căn 2pn, view nội khu, full nội thất cao cấp, đạ có sổ, mình thấy vừa có 1 căn giao dịch giá 3.7ty.

Tập Lái
20/3/18
47
19
8
Khu đó nhiều mà, The Sun - Palm Height - New City - Decapella. Viết đơn cầu cứu vậy chứ giá cũng ko giảm mấy đâu anh, tại có chủ nào muốn bán giá rẻ đâu. Nova thì sẽ hơi lâu có sổ, còn nếu anh ko quan tâm thì cứ múc thôi.
Ý e không mong giá nó giảm, mà sợ sau này Nova có vấn đề gì thì cái nhà của mình có bị mất hay sao không? Mấy cái khác thì mỗi cái đều có 1 điểm em không thích:

• Palm Height, De Capella giá cao hơn The Sun. Mà em chỉ ráng được 3.5 tỷ trở xuống thôi
  • Palm Height phải đi qua mấy đoạn có container nữa.
  • New City nghe nói là nhà tái định cư xây lại, cũng có vấn đề pháp lý.

Tập Lái
20/3/18
47
19
8
Tầm tiền và yêu cầu vị trí như vậy thì bạn tìm hiểu thêm Vista Verde. Căn 2pn, view nội khu, full nội thất cao cấp, đạ có sổ, mình thấy vừa có 1 căn giao dịch giá 3.7ty.
Em xác định 3.5 tỷ trở xuống thôi ạ. Mà cũng có thể em sẽ tìm hiểu xem căn 1PN bên đó xem sao. Hiện tại vẫn ưu tiên The Sun nên muốn hỏi các bác mua The Sun thì cái vụ kêu cứu này có nguy hiểm không.