Hạng F
11/1/10
6.130
60.146
113
Nhưng có vụ gì xảy ra thì năm sau bảo hiểm cu con sẽ tăng lên nên có khi mình tự thuê xe và mua bảo hiểm còn rẻ hơn mức tăng thêm đó! :D
Cho hỏi thử @cpkhanhhung : con mình học ở Mỹ, có xe mang tên nó, có BH. Vậy mình chạy BH có bồi thường không?
Cám ơn trước!
Mình dùng với AAA là được, kể cả bạn bè từ nước ngoài đến. Khi có chuyện nó sẽ gọi điện hỏi mình có đồng ý cho người kia sử dụng xe hay ko. Chỉ cần say yes. Nên hỏi cụ thể cty BH cho chắc. Tuy nhiên nên cân nhắc ý của bác tuandq. BH sẽ tăng nếu có chuyện xảy ra. Tăng bao nhiêu thì ko chắc, nhưng với bọn thanh niên thì BH thường rất cao nên mức tăng cũng sẽ cao hơn bọn già. Với bọn già thì nếu cọ quẹt sơ sơ thì cũng ko tăng mấy, hoặc chỉ tăng 20-30 đồng/tháng.

• Like
Reactions: sutrang
Hạng D
16/1/13
4.800
81.070
113
Cho hỏi thử @cpkhanhhung : con mình học ở Mỹ, có xe mang tên nó, có BH. Vậy mình chạy BH có bồi thường không?
Cám ơn trước!
Nhưng policy mỗi agent mỗi khác, nên hỏi cho kỹ .

Insurance ở Mỹ thì nó có 1 database chung cho mọi hãng .

Khi có chuyện gì nó sẽ tăng, tăng trong 5 năm mới giảm dần (nếu không có chuyện gì). Tiền tăng trong 5 năm cộng lại thì ... :)

Tùy mình lựa chọn thôi :)

Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
View attachment 2178964

Như tiêu đề, Tèo thuê xe 2 tuần. Thằng cho thuê nó hỏi có mua thêm gói Collision Damage Waiver (CDW) ko. Theo các anh thì có nên mua không vậy?

Cảm ơn
Nên mua nhé bác. Ở nước ngoài nó không tính theo sửa xe như mình đâu. Nhất là lỡ bung túi khí là đền nguyên xe vì bung túi khí là xe không được phép lưu hành như bình thường và không hề có chuyện gắn túi khí vào lại là xong

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Theo ming nghiệm của mình là ra nc ngoài là phải cò đủ BH vì ko phải nước ta mà muốn làm gì thì làm.

Hạng B1
15/11/19
58
611
83
24
Rất nên, và phải mua full. Tưởng tượng đi du lịch có 2, 3 tuần, nếu không có bảo hiểm và bị chuyện gì bỏ cả chuyến đi