Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/7/07
18
0
0
RE: CÓ NÊN MUA VIOS 2007 KHONG???CÁC BÁC

Em can các bác, đừng tương các bác ấy làm gì. Bác GD và TGD_TMV mà giờ này còn đang gào ở đây với anh em mình thế này thì lấy đâu ra thời gian vảtí tuệ mà điều hành phát triển ngành công nghiệp ô tô đặng cho dân mình được nhờ.
Em là dân, em chẳng biết em có yêu nước hay không nhưng em thấy tiền của dân bị rút thế này em đau lắm. Này nhé: xe của ta SX (à quên lắp) đắt gấp 2-3 lần xe ở các nước khác trong khi nếu xuất ra nước ngoài không biết nó có cho chạy hay không vì chất lượng thì chắc chỉ dân ta đại xá cho thôi. Tiền chênh lệch này vào túi Nhà nước được bao nhiêu nhỉ. (Bác nào tính thạo tính hộ em cái).
Em nghĩ ngu thế này: không biết cứ nhất thiết ta dùng cái gì thì phải sản xuất cái đó không nhỉ. Phát triển ngành khác hợp với ta hơn rồi lấy tiền mà nhập ô tô về dùng chứ. Các bác trong OS này cũng vậy, các bác đều đi làm một việc gì đó rồi lấy tiền mà đáp ứng cuộc sống chứ bậy giờ các bác và em lại đi cấy lúa, trồng rau, nuôi lợn để ăn thì chắc chết đói lâu rồi (vì mình có biết làm mẹ gì đâu) chứ còn đâu mà ngồi gõ phím thế này. Theo em Chính phủ nên dẹp hết mấy cái liên doanh đó đi. Chiếu cố cho các bố ấy chuyển sang kinh doanh xe nhập khẩu là ưu ái rồi. Để dành tiền và sức lực phát triển ngành khác (như nuôi cá trê phi chẳng hạn:D:D:D!!!).
Xin lỗi các bác bực quá nói vậy. Em cũng đau lắm khi đang chạy con Altis trong khi thằng em ở nước ngoài chạy con Lexus mà phải bỏ ra ít tiền hơn mình. Nó còn bảo: "thế là bác giàu hơn em rồi" mới đau chứ.
Thôi em té.

Status
Không mở trả lời sau này.