Tập Lái
1/12/15
27
14
3
Có nên mua xe Chevrolet Cruze LTZ 2017 không?
Chào các bác.
Em đang tính đổi sang xe Chevrolet Cruze ltz 2017. Mà có người tư vấn với em là đừng nên mua Chevrolet. Lý do:
1 . Mất giá. (cái này em biết và không quan tâm lắm)
2. Nhanh rớt máy.
Cho mình hỏi nhanh rớt máy là có phải mình đang chạy thì máy tự nhiên rớt xuống luôn hả?
Có bác nào bị tình trạng này chưa?[pagebreak][/pagebreak]

#Tưvấn #Muaxe #Chevrolet #Chevroletcruze #Chevroletcruze2017

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Chào các bác.
Em đang tính đổi sang cruze ltz 2017. Mà có người tư vấn với em là đừng nên mua chevy. Lý do:
2. Nhanh rớt máy.
Cho mình hỏi nhanh rớt máy là có phải mình đang chạy thì máy tự nhiên rớt xuống luôn hả?
Có bác nào bị tình trạng này chưa?
2. Ý là tháo máy xuống sửa chữa, thay phụ tùng.

Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
View attachment 1771952 Chào các bác. Em đang tính đổi sang Cruze ltz 2017. Mà có người tư vấn với em là đừng nên mua Chevrolet. Lý do:
2. Nhanh rớt máy.
Có bác nào bị tình trạng này chưa?[pagebreak][/pagebreak]
Mua xe cũ thích thì nhích chứ hỏi gì. Không biết mai mốt xe hư giừ có đồ thay không thôi.

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
bác chủ nói đúng rồi đó ,nhanh rớt máy nghĩa là đang chạy bt chẳng may vấp ổ gà thì máy sẽ rơi ra và phải gắn lại chạy tiếp ,nói chung là hơi cực lúc máy rơi thôi :)

Hạng B1
17/10/14
77
82
18
Mua Cruze LTZ thì an tâm, chẳng ai mua con này để chạy dịch vụ cả. Nếu bác mua chạy gia đình, về khoảng cách âm, chạy đầm xe ở tốc độ cao và đường xấu thì chắc trong tầm tiền thì em nó rất đáng mua. Khi em mua con này năm 2014 chạy đến giờ thì rất hài lòng, còn khoảng hư vặt thì nếu bảo dưỡng định kỳ thì không vấn đề gì ngoài thay bình và thay vỏ.

Hạng B1
7/10/17
88
87
18
HCM
bác chủ nói đúng rồi đó ,nhanh rớt máy nghĩa là đang chạy bt chẳng may vấp ổ gà thì máy sẽ rơi ra và phải gắn lại chạy tiếp ,nói chung là hơi cực lúc máy rơi thôi :)
Mua cái xe hơi như ông chủ thớt mà nghe người ta nói rớt máy mà nghĩ rớt cục máy thì tốt nhất ko nên mua, ngôn ngữ vn phong phú mà như vậy cũng ko hiểu chắc chỉ có việt kiều