Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác. điều quan trọng bác lưu ý là bảo dưỡng đúng định kỳ thì bác có đi đến lúc có tiền đổ mercedes, BMW,.. cũng chưa phải bổ máy(tháo máy), còn sài xe nào mà không sửa chữa thay thế phụ tùng, vì mỗi chi tiết phụ tùng đều có tuổi thọ phải đến kỳ thay, quan trọng là động cơ không phải hạ máy xuống rồi thao tanh bành, thay những chi tiết bên trong, chỉ cân như vậy thôi. con bất cứ dòng nào cũng có ưu nhược điểm khác nhau. các bác tưởng những dòng khác không hư hỏng thay thế phụ tùng thì quả là nhầm, ngày cả những chiếc xe sang đắt tiền còn bị hư và thay thế phụ tùng. www.giadinhauto.com

• Like
Reactions: Drbao and Perenco
Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Thôi mấy bác Cruze tâng bốc vừa thôi. Nào là xe khác vỏ mỏng, đi ồn, bồng bềnh. Các bác đang bị ảo ah ?
Chả tự nhiên giá xe cũ của Cruze rớt nhiều đâu, nhìn nhận thực tế đi. Mấy ông bạn của mình bán đc Cruze xong nhẹ hẳn người

Hạng B1
12/10/18
85
77
18
40
Thôi mấy bác Cruze tâng bốc vừa thôi. Nào là xe khác vỏ mỏng, đi ồn, bồng bềnh. Các bác đang bị ảo ah ?
Chả tự nhiên giá xe cũ của Cruze rớt nhiều đâu, nhìn nhận thực tế đi. Mấy ông bạn của mình bán đc Cruze xong nhẹ hẳn người

Vì sao cruze rớt nhiều !? Hay bác chưa đi và chỉ nghe nói !? Khi nào bác trãi nghiệm thật sự hãy cho ý kiến

Tất cả xe GM VN bán đều ế cả, chả riêng gì cruze, đơn giản vì GM marketing yếu và xe GM hao xăng hơn xe khác cùng phân khúc, nên ko phù hợp với dân Việt

Nhưng tiêu chí chủ thớt ko quan tâm giá trị bán lại, nên mọi ng recommend LTZ là rất hợp lý

Tôi vẫn recommend Captiva LTZ mới và Cruze LTZ cho ng mua xe theo tiêu chí sau

1 An toàn
2 Thân vỏ. Khung sườn
3 Option
4 Cảm giác lái
5 Giá trị bán lại / thương hiệu

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
mấy bác khen Cruze chắc đang chạy cruze nên nâng bi, trong 100 thương hiệu lớn nhất toàn cầu chả thấy ông nội Chevrolet đâu, KIA bị chê hàn xẻng thế mà còn đc vị trí 71 .
https://www.interbrand.com/best-brands/best-global-brands/2018/ranking/#?filter=

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Vì sao cruze rớt nhiều !? Hay bác chưa đi và chỉ nghe nói !? Khi nào bác trãi nghiệm thật sự hãy cho ý kiến

Tất cả xe GM VN bán đều ế cả, chả riêng gì cruze, đơn giản vì GM marketing yếu và xe GM hao xăng hơn xe khác cùng phân khúc, nên ko phù hợp với dân Việt

Nhưng tiêu chí chủ thớt ko quan tâm giá trị bán lại, nên mọi ng recommend LTZ là rất hợp lý

Tôi vẫn recommend Captiva LTZ mới và Cruze LTZ cho ng mua xe theo tiêu chí sau

1 An toàn
2 Thân vỏ. Khung sườn
3 Option
4 Cảm giác lái
5 Giá trị bán lại / thương hiệu
Ko đơn giản là hao xăng hơn đâu. Còn lý do nữa chắc bác nào cũng biết rồi

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Xe nào cung có ưu nhược điểm. được cái này thì mất cái khác. Muốn xe chạy đầm cảm giác chắc chắn thì phải chịu tốn xăng, muốn đẹp hào nhoáng óp sừn ngập mặt thì chấp nhận hay hư vặt. muốn bền,chi phí sử dụng thấp thì chấp nhận xe thực dụng

• Like
Reactions: FoMarcusN