Hạng B2
3/6/07
126
2
18
Tình hình của em thế này:
Em làm ngân hàng, đang thuê căn hộ ở, chưa vợ, U30, thu nhập từ lương sau khi trừ tiền chi phí ăn ở chi tiêu tất tần tật thì dư được tầm hơn 10tr/tháng. Không nợ nần bank gì cả.
Ngoài ra có kèo buôn bán yến Nha Trang
Em có thể vay tiêu dùng với interest rate cho staff dưới 10%/năm.
Em tính vay & mua con xe nhỏ tầm 250-300 phục vụ mình, buổi tối trong tuần cuối tuần chạy thêm UberX.
Tính toán thì thấy khá khả thi, có lời nữa, ko biết có bác nào góp ý gì cho em không?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quantukiem76
Hạng C
14/12/09
675
2.067
93
Có bài tư vấn tâm sự về Uber rồi bác search xem.
Nói chung xe dư thì chạy và bác làm tài luôn chứ tính chuyện mua xe để chạy Uber là thua!
Có thể lúc rảnh rỗi bác thích chạy kiếm thêm thì ok!

Tập Lái
10/8/15
14
10
3
44
Thích là nhích đi bác,trước mắt có xe nhàn rỗi kiếm thêm là quá ok luôn
Bác tuổi trẻ tài cao nhỉ....hjhj

Hạng B1
2/10/15
59
15
8
36
Nếu bác mua xe để chạy Uber X thì không nên vì bác chỉ chạy vào cuối tuần. Thời gian đó bác còn nghỉ ngơi lấy sức hoặc giao lưu đối tác thì hay hơn vì bác còn bán yến sào nữa.

Bác đang thuê căn hộ hả? Nếu khi nào có ý định mua căn hộ thì alo cho mình nhé. Mình chuyên bán căn hộ chung cư. số đt: 0909.207.286 mình tên Luân. Chúc bác luôn thành công như bi h nhé.

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Kaka, ông chủ thớt hỏi không ai tư vấn, lại có một serie các ông quảng cáo nắm đuôi ông chủ

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Tình hình của em thế này:
Em làm ngân hàng, đang thuê căn hộ ở, chưa vợ, U30, thu nhập từ lương sau khi trừ tiền chi phí ăn ở chi tiêu tất tần tật thì dư được tầm hơn 10tr/tháng. Không nợ nần bank gì cả.
Ngoài ra có kèo buôn bán yến Nha Trang
Em có thể vay tiêu dùng với interest rate cho staff dưới 10%/năm.
Em tính vay & mua con xe nhỏ tầm 250-300 phục vụ mình, buổi tối trong tuần cuối tuần chạy thêm UberX.
Tính toán thì thấy khá khả thi, có lời nữa, ko biết có bác nào góp ý gì cho em không?

Cuối cùng là bác mua xe chưa vậy? cho tí kinh nghiệm đi bác. Mình vừa rước Spark LT 2015, định gia nhập Uber kiếm thêm (minh thuê tài xế ), không biết có ổn không nữa.