Tập Lái
24/9/16
7
3
3
44
Chào các bác,
Số là nhà em có cửa hàng kinh doanh nhỏ, thường xuyên giao hàng bằng 2-3 chiếc xe máy. Nay em định mua chiếc spark van 2015 0.8 loại mới giờ thấy đang hạ giá khoảng 24x triệu. Nhờ các bác tư vấn giúp em mua con này sử đụng dược không?
nghe nói ở Sài gòn xxx dòm xe này dữ lắm hả các bác?

Em cũng định thỉnh thoảng tối trời chở gấu con và gấu mẹ đi gần gần; nhưng công năng chính hàng ngày vẫn là chở hàng
cảm ơn các bác

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
Hàng a có thể chở khoảng 400kg đó a, nhưng ko đc cồng kềnh quá vì khoang cũng khá nhỏ
Vấn đề chở ng thì cho gấu mẹ ngồi trước, gấu con ngồi sau ko thành vấn đề đâu a, miễn sao a đừng lắp ghế là đc.
Xe mình là dãng tải nên sẽ là biển 51D, nhìn biết ngay nên cứ 2 ghế là an toàn :)
Anh cần thêm thông tin gì thì alo em nhé, số em có sẵn Avatar :)

Chào các bác,
Số là nhà em có cửa hàng kinh doanh nhỏ, thường xuyên giao hàng bằng 2-3 chiếc xe máy. Nay em định mua chiếc spark van 2015 0.8 loại mới giờ thấy đang hạ giá khoảng 24x triệu. Nhờ các bác tư vấn giúp em mua con này sử đụng dược không?
nghe nói ở Sài gòn xxx dòm xe này dữ lắm hả các bác?

Em cũng định thỉnh thoảng tối trời chở gấu con và gấu mẹ đi gần gần; nhưng công năng chính hàng ngày vẫn là chở hàng
cảm ơn các bác

• Like
Reactions: seaniceBr
Tập Lái
24/9/16
7
3
3
44
Gỡ khung sắt chắn ngang tài xế và khoang chở hàng có bị phạt khi chở hàng ko bác?
Sài gòn cả tuần nay đi không thấy spark van các bác nhỉ?
Thanks

Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
Gỡ khung sắt ko ảnh hưởng j hết nha a, chỉ có gắn ghế thêm mới bị phạt ạ, vì đăng kiểm và cavet xe mình chỉ có 2c, a gắn ghế là thành 5c. Sai -->>> phạt

Gỡ khung sắt chắn ngang tài xế và khoang chở hàng có bị phạt khi chở hàng ko bác?
Thanks

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Thanks
Cái mẫu mới bây giờ nhìn bên ngoài như mẫu 5 chỗ nên không để ý biển số không nhận ra đâu bác :3dchientrung:

Tập Lái
24/9/16
7
3
3
44
Mình đang định mua mẫu cũ 0.8 để chở hàng. tải trọng 335kg là đã tính tài xế chưa bác? nếu trừ tài xế 70kg nữa thì hẻo quá, chỉ còn 265kg. không biết khả năng chuyên chở của con này thế nào?

Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
Mình đang định mua mẫu cũ 0.8 để chở hàng. tải trọng 335kg là đã tính tài xế chưa bác? nếu trừ tài xế 70kg nữa thì hẻo quá, chỉ còn 265kg. không biết khả năng chuyên chở của con này thế nào?
~ 400kg a ơi, mà a chở lòng vòng tp k ra ngoài vô tư. Với lại e chưa thấy con này bị bắt đi cân lần nào cả

Tập Lái
24/9/16
7
3
3
44
Gỡ khung sắt ko ảnh hưởng j hết nha a, chỉ có gắn ghế thêm mới bị phạt ạ, vì đăng kiểm và cavet xe mình chỉ có 2c, a gắn ghế là thành 5c. Sai -->>> phạt
có người khuyên gắn ghế lách luật, bình thường nó nằm trải ra như tấm thảm , giựt dây thì nó đứng lên thành ghế.
có người kêu mua cái loại giường hơi cho gấu con ngồi.
không biết có sao không :)