Tập Lái
30/5/20
16
2
3
Có nên mua xe Toyota Yaris cũ?

Đọc các bài đánh giá xe Toyota Yaris cũ có vẻ dòng xe này khá bền. Không biết có bác nào đang đi cho em chút nhận xét thực tế được không ạ?

Em cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/6/17
46
53
28
Chào bạn , tôi chạy xe yearis đời 2010. Xe xuất Trung đông. Hiện tại khá ổn vì đi trong thành phố. Chạy xuyên việt cũng 3 lần đi về rồi. số km hiện nay là 145k. Chi phí vận hàng bảo dưỡng hầu như không đáng kể.
Lưu ý bạn nên mua lại xe chính chủ từ đầu , bảo dưỡng hãng toyota ấy. cứ đến định kỳ thì thay đồ theo khuyến cáo của hãng. Nếu xe phụ nữ chạy và để xe trong hầm/ hoặc có mái che thì xe còn ổn lắm. Toyota nổi tiếng đơn giản chẳng có gì để hỏng nên với tầm tiền đầu tư ít cá nhân mình thấy lêm nua. Mình vẫn dự định chạy tiếp vài 3 năm nữa thừa tiền mới tính đổi xe.
Cũng có điểm hạn chế là xe nhỏ , đi gần các xe lớn/ hoặc đi trên cao tốc rủi ro cao ---> nên càng phải cẩn thận. Cái này tùy bác cân nhắc.
Chúc bạn có lựa chọn phù hợp .

• Like
Reactions: Tien Huynh
Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Tránh xa xe phụ nữ chạy nha bác. Em cũng đang đi yaris 2015, nói thật là không biết do riêng xe em hay là tại dòng xe hay tại em mà đi khá tốn xăng. Xe 1.3 mà hỗn hợp khoảng gần 10lit/100km.