9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Bác hiểu sai ý mình rồi.mình ko biết bác bao nhieu tuổi, có con gái hay ko, có đặt tên lót là...thị hay ko. Ý mình muốn nói là ko thể rạp khuôn, bắt chước theo hồi xưa. Hồi xưa ông bà ta còn lạc hạu, quê mùa, giờ hiện đại rồi sao cứ giữ cái hủ tục lạc hậu kiêng này kiêng kia. Nên mình mới nói đa số đàn bà hồi xưa có chữ lót là "thị". Giờ còn ai có con gái mà đặt lót chữ thị nữa đâu, bác có đồng ý với mình như vaqyj ko?
##Đây là mê tín, mê tín với dân tục là hai chuyện hoàn toàn khác nhau, nếu không cẩn thận rất dễ nhầm lẫn. Loại hủ tục này, đại đa số phát sinh ở những địa phương lạc hậu, ít người, bởi vì người nghe được chuyện cũng khó lòng đi xác nhận, cái này cũng thể hiện bản năng ứng phó của con người đối với loại sự vật, hiện tượng mà con người chưa giải thích được”
Em thấy các cụ dạy nhiều cái cũng đúng lắm. Ở đâu thì âu đó, có thờ có thiêng,có kiêng có lành,mua xe tháng ngâu mà vợ vs con phản đối. Rồi rước về lại bị vợ con mặt sưng lên thì đúng là không hợp thật. Em mà mua thêm con xe nữa thì em cứ tháng ngâu em mua. Mà mua xong em gửi lại đấy. Hết tháng ngâu em rước về. Tiện đôi đường

• Like
Reactions: vqhung611
Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
Em thấy các cụ dạy nhiều cái cũng đúng lắm. Ở đâu thì âu đó, có thờ có thiêng,có kiêng có lành,mua xe tháng ngâu mà vợ vs con phản đối. Rồi rước về lại bị vợ con mặt sưng lên thì đúng là không hợp thật. Em mà mua thêm con xe nữa thì em cứ tháng ngâu em mua. Mà mua xong em gửi lại đấy. Hết tháng ngâu em rước về. Tiện đôi đường
Nói gì thì nói hiện tại chỉ còn vn và một vài quốc gia khác sử dụng am lịch
Nếu thế thì phần còn lại của thế giới ko biết kiêng cữ là gì,mà người ta làm dc oto,máy bay bác nhỉ.

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Sau khi đọc hết comment của các bác, em túm cái váy lại là không có lý do gì để em kiêng vụ tháng 7 âm lịch cả. Nhưng có vẻ như giảm giá để kích cầu trong tháng 7 AL chỉ là lời đồn mà thôi. Giá tốt thì hốt, còn chưa tốt thì tiền cứ để đó, đâu mất đi đâu mà phải sợ :):):)

• Like
Reactions: caoyen
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Hông có cử thì quốc đi bro chủ thớt ơi... kiên cử thì tùy người thôi. Kiểu như bữa có bạn còn kể đang gắp vừa phải kêu uber lên xe ngồi trang điểm bác tài nói trên xe kỵ chải tóc và soi gương đang chở đòi thả xuống. Bạn ấy nói nếu em xuống thì em sẽ gọi thằng Uber để kể về chuyện này rồi cãi cọ.

Nếu bro tin thì chuyện đó tốt với bro nhưng nếu người khác k tin hoặc k có tính ngưỡng đó thì nó lại là cái phiền với người ta.

• Like
Reactions: caoyen
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Do "con người" tự nghĩ ra đủ trò mê tín để hàng hạ mình thôi. Trong vũ trụ này chỉ có Đức Chúa Trời trong thế giới 5 chiều là quyền năng cai quản vũ tru thôi. Cứ giá thấp mà chiến Bác ah
Sao câu sau chả ăn nhập gì với câu trước vậy bác :eek:

• Like
Reactions: Oscar Nguyen
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Dùng
Nói gì thì nói hiện tại chỉ còn vn và một vài quốc gia khác sử dụng am lịch
Nếu thế thì phần còn lại của thế giới ko biết kiêng cữ là gì,mà người ta làm dc oto,máy bay bác nhỉ.
Âm lịch nhiều nước xài lắm. Cụ nói vậy là hơi chụp mủ rồi. Vn k sản xuất đc oto máy bay do cơ chế của mấy ổng to bự. Chứ ng dân mình nhiều ng chế đc mái bai rồi bác. Chưa bik ai hơn ai đâu

Tập Lái
8/12/15
24
13
3
51
Có thờ có thiêng bạn à. Ít nhất khi đi đêm 1 mình không bị lởn vởn tư tưởng mua xe vào tháng cô hồn.

Hạng B1
10/2/17
78
37
18
38
Ai kiêng chứ em thì thấy ông sếp em ổng toàn thờ Phật, tụng kinh đều đặn
Năm 2016 mua con Lexus 460
Năm 2017 mua con Ranger Rover Sport HSE
Một mình đi hai xe, con 460 màu trắng, con Rover HSE sơn tại hãng chuyển sang vàng cát (dòng này không có vàng cát)
Điều đáng nói là sếp em đều mua vào tháng 7 âm lịch, lấy xe sau ngày 15
Hỏi sếp thì ổng chỉ cười chứ không trả lời vấn đề đó. Em nghĩ mấy dòng xe này giảm giá thì đâu thấm gì với thu nhập và tài sản của mấy sếp, chả lẻ có suy nghĩ gì đó ta ?!?!