Có nên mua Zotye Z8 không?

• Bình chọn: 29 50,9%
  • Không

Bình chọn: 28 49,1%

• Total voters
    57
Tập Lái
21/4/17
19
34
13
31
Mình đã nghiên cứu khá kỹ con này, và cũng đã nằm vùng tại diễn đàn oto TQ xem nó thế nào. Cơ bản thì mọi người khen nhiều hơn chê. Ít hỏng vặt (lạ chưa). Tuy nhiên xe hơi tốn xăng nhất là đi trong phố vì tự trọng nặng, hơn 1.8 tấn, trong khi động cơ chỉ là 2.0 dù là turbo.

Nhìn chung là với giá đó thì mua đc. Tuy nhiên phải đặt hàng và đợi vài tháng. Mình định đặt 1c nhưng lại nghe thấy có bản 7 chỗ, t800, nên qđ đợi.
Cái bản t800 7 chổ có thể là năm sau mới "có khả năng" được nhập về. Thứ 2 cái T800 xài động cơ SAIC chứ không phải động cơ Mitsu nha. Và mặt đồng hồ taplo là đồng hồ cơ chứ không phải màn hình như điện tử như hiện giờ.

Nói chung lúc mua thì rất nhiều nghi ngờ đắn đo, nhưng khi đã nhận xe, sử dụng xe thì thật sự rất là hài lòng, mọi nghi ngờ tan biến. Hùng Lâm xehay trong clip review đã nói những câu mình thấy rất đúng, đi con xe này không có chút cảm giác tàu nào, mà thậm chí còn hơn cơ số xe nhật hàn. Giờ chỉ chờ thời gian trả lời về độ bền thôi.

Hạng B1
23/10/07
67
107
38
Quan trọng là bọn nhà giàu bên đấy có đi mấy con 1-1,5 tỉ bên mình không? Có tiền thì muốn có thương hiệu cho oai chứ sao! Mình bị mua xe bình dân giá mắc mà!
Không, ít tiền (25000$) mua con VW polo bản Full phè phè. Hay 15000$ mua con Biuck ( như Ford Focus bản AT bên mình)
Bọn nó chả ha oai đâu. Chỉ nghĩ cái xe là phương tiện đi lại. Ko được chết dọc đường. Cụ sang cụ thấy xe camry hay mondeo bị sơn tróc, ghẻ lở là bình thường . Nó không coi trọng cái xe lắm đâu. Quan niệm cái xe là phục vụ là chính.
Mà bọn nó chạy toàn cao tốc nên xe toàn hạng C trở lên, cực hiếm xe hạng A và B.

• Like
Reactions: sotacom
Tập Lái
21/4/17
19
34
13
31
Vâng e linh tinh đấy, vì trc di mấy con wave tàu ngán r, ko tiền mua vios hay city cho lành
Zotye có sản xuất xe máy à bác? Đang nói xe hơi Zotye chứ ko phải xe hơi Longcin. Bác thích đi vios thì cứ việc. Người ta thích đi Zotye thì kệ người ta, ai phản bác bác đâu. Còn nói xe rớt bánh thì tự nghĩ lại mình có linh tinh không?! Thấy con xe đi rồi hẳn nói!

Hạng C
5/2/05
892
2.293
93
Cái bản t800 7 chổ có thể là năm sau mới "có khả năng" được nhập về. Thứ 2 cái T800 xài động cơ SAIC chứ không phải động cơ Mitsu nha. Và mặt đồng hồ taplo là đồng hồ cơ chứ không phải màn hình như điện tử như hiện giờ.

Nói chung lúc mua thì rất nhiều nghi ngờ đắn đo, nhưng khi đã nhận xe, sử dụng xe thì thật sự rất là hài lòng, mọi nghi ngờ tan biến. Hùng Lâm xehay trong clip review đã nói những câu mình thấy rất đúng, đi con xe này không có chút cảm giác tàu nào, mà thậm chí còn hơn cơ số xe nhật hàn. Giờ chỉ chờ thời gian trả lời về độ bền thôi.

Mình hỏi bên Kylin thì họ cũng ko biết bao giờ t800 về. Tiy nhiên về cơ bản thì bản xk và bản nội địa có sự khác nhau, có cái thêm và có cái bớt. Vd: bản nội địa chỉ có hộp số 6 cấp, bản xk là 8 cấp. Đấy là mình căn cứ vào t700 và z8 để nói.

Tập Lái
21/4/17
19
34
13
31
Mình hỏi bên Kylin thì họ cũng ko biết bao giờ t800 về. Tiy nhiên về cơ bản thì bản xk và bản nội địa có sự khác nhau, có cái thêm và có cái bớt. Vd: bản nội địa chỉ có hộp số 6 cấp, bản xk là 8 cấp. Đấy là mình căn cứ vào t700 và z8 để nói.
À, mình có tìm hiểu bên Trung Quốc rồi, không phải khác, mà bên Trung Quốc họ có nhiều bản với nhiều option và động cơ khác nhau. Bản nhập về VN là bản Royal là bản cận cao cấp, hộp số 8 cấp, còn những bản thấp hơn hộp số 6 cấp và có cả số sàn 6 cấp.
https://car.autohome.com.cn/config/series/3852.html

Bác nhớ kéo ngang qua nhé, vì nhiều phiên bản lắm!

Hạng C
15/8/17
679
449
63
36
Tương lai không xa xe Tàu sẽ phủ sóng khắp nơi vì họ thừa sức làm xechất lượngtương đương xe bình dân của các hãng nổi tiếng mà giá lại rẻ - Y như smartphone bây giờ

Tập Lái
21/4/17
19
34
13
31
Đi đường cũng gặp mấy em Zotye Z8 này, nhìn rất bắt mắt nhưng em không đủ can đảm cưới em này...
Cưới rồi sẽ thấy 1 điêu lạ. Ai cũng bảo mua xe tàu đi vài bữa rồi thấy. Vâng, những anh em đang đi Z8, di ít thì được 2-3k nhiều thi 2 vạn, nhưng đều chung cảm giác càng đi càng thây no sướng, no thich, no mê làm sao ấy. Thật sự đáng đến từng đồng tiền bỏ ra!