Có nên mua Zotye Z8 không?

• Bình chọn: 29 50,9%
  • Không

Bình chọn: 28 49,1%

• Total voters
    57
À, mình có tìm hiểu bên Trung Quốc rồi, không phải khác, mà bên Trung Quốc họ có nhiều bản với nhiều option và động cơ khác nhau. Bản nhập về VN là bản Royal là bản cận cao cấp, hộp số 8 cấp, còn những bản thấp hơn hộp số 6 cấp và có cả số sàn 6 cấp.
https://car.autohome.com.cn/config/series/3852.html

Bác nhớ kéo ngang qua nhé, vì nhiều phiên bản lắm!
Cám ơn bác nhé. Mình đang tò mò về con này.Khả năng mua nó tới trên 70% rồi :D

Tập Lái
13/5/20
1
0
0
28
Thấy các bác tranh luận vui quá. Nhìn chung TQ ít xài xe của TQ vì hãng xe ví dụ như VW đã có từ lâu đời , cũng như bên VN hãng nào lâu đời thì người dân sẽ nghĩ nó tốt. Lúc đầu sẽ VinF của VN cũng người này nọ nghi ngờ rồi cuối cùng cũng mua ầm ầm mặc dù là hãng mới. Xe nào cũng phải đổ xăng , bão dưỡng , chăm sóc thì nó sẽ ít hao mòn , nhà mà leo đèo dốc đường xấu xong về cũng bỏ đấy không chăm sóc thì có mua xe bao nhiêu tiền cũng hỏng.
Mua xe TQ chúng ta quan tâm vài vấn đề thôi : showroom , nơi bảo trì bảo dưỡng , phụ tùng thay thế , dịch vụ hãng xe. Tuy nhiên vì mới ở VN vài năm nên cũng khó tránh khỏi sự lo sợ hãng sập. Nhưng có ai từng nghĩ các hãng khác sập chưa. Mỗi người có cách chơi khác nhau nên mọi người cứ thoải mái.
Mua xe nước nào cũng làm giàu cho nó , không chắc 100% sau này nó không chơi mình. Mua xe chủ yếu để phục vụ cuộc sống của mình , mình thấy vui , thoải mái là tốt rồi. Mua xe đã là 1 tiêu sản bất đắc dĩ mà lại chọn xe không đúng với giá trị thật và chi phí cho nó nhiều thì mình cũng chẳng vui gì , mau chán và lại tìm con xe khác.
Nói chung xem xe thì mới biết , chạy kĩ thì ít mòn , đi xe đạp xe honda thì các bác tha cho a e xài xe ô tô :v
Em hiện xài 2 con , Mazda 6 2.5 premium + Ford Explorer

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
E thì thấy ko nên mua bác chủ ah , giá đó làm 1 e kona ath hoặc altis bản e at hợp lý hơn cụ , giống xe sang nhưng h ai cũng biết hàng tàu rồi

Hạng B2
11/7/10
112
84
43
www.otosaigon.com
Zotye z8 nhìn như xe sang, thấy nhiều cụ đã chạy rồi, nói thật con này ăn đứt các thể loại xe cỏ như vios, altis, wigo, morning, rush

Hạng C
22/12/12
570
5.742
93
Thấy thì ngon mà chạy lâu thì mới biết...dở. mỗi con mỗi bệnh vặt. Éo bệnh nào giống bệnh nào. Ai thích màu mè thì lấy. Thích ổn định tâm lý thì không.

Hạng B2
19/2/19
184
60
56
E thì ko dám mua đâu . Hơi phiêu . Mua con xe mà cứ thấp thỏm lo âu vài năm nữa số phận nó ra sao thì e mua xe khác cho yên tâm.