Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
2/12/15
0
2
2
33
Các bác ơi cho em xin ý kiến
Em có căn nhà muốn bán, mà em bận quá, cũng ko rành lắm những chuyện này, nên em định nhờ cô em họ bán dùm, cô ấy nghe đâu có nghề tay trái là môi giới nhà đất. Nhưng trước giờ em hơi ngại chuyện người nhà dính dáng trong công việc, nhất là liên quan đến tiền bạc. Nếu em nhờ cô ấy bán, em nên chia hoa hồng như thế nào ạ? Thường thì môi giới lấy hoa hồng bao nhiêu % ạ? Mọi người tư vấn giúp em với.

• Like
Reactions: relexoto
Tập Lái
8/8/15
16
299
48
Người nhà hay gì thì đụng tới tiền bạc là cũng fải rõ ràng bạn ah. Mất công mất lòng. Càng ngại mà ko nói rõ từ đầu càng dễ mất lòng, nhất là người nhà mà lấn cấn tiền bạc với nhau khó chiụ lắm. Chút ý kiến có j ko fải bạn bỏ qua. Còn hoa hồng tuỳ vào giá trị tài sản giao dịch nhỏ (dưới 500trđ) vừa (đến 5 tỷ) hay lớn (trên 5 tỷ) mà có mức thoả thuận phù hợp là 2% hay 1% hay 0,5%. :)

• Like
Reactions: NguyenAnh_Chevrolet
Hạng B1
2/12/15
59
29
18
33
Tùy bạn thôi phí giao dịch thường 1% - 2% tùy theo giá trị nữa
- Giao cho người nhà yên tâm hơn xíu nhưng vấn đề tiền bạc nhạy cảm nên cân nhắc
- Giao người ngoài đôi khi lại tiện mà nhanh hơn , khỏi sợ mất lòng

Tập Lái
2/12/15
0
2
2
33
Người nhà hay gì thì đụng tới tiền bạc là cũng fải rõ ràng bạn ah. Mất công mất lòng. Càng ngại mà ko nói rõ từ đầu càng dễ mất lòng, nhất là người nhà mà lấn cấn tiền bạc với nhau khó chiụ lắm. Chút ý kiến có j ko fải bạn bỏ qua. Còn hoa hồng tuỳ vào giá trị tài sản giao dịch nhỏ (dưới 500trđ) vừa (đến 5 tỷ) hay lớn (trên 5 tỷ) mà có mức thoả thuận phù hợp là 2% hay 1% hay 0,5%. :)
Mình cũng nghĩ như bạn, nhờ bán hộ thì sợ có gì mất tình cảm vì tiền bạc, không nhờ cũng kỳ vì mình có người trong nhà lại đi thuê bên ngoài. Mình cũng tham khảo vài nơi thấy hoa hồng phần lớn là 1%. Bạn có biết chỗ nào cho đăng tin uy tín một tí không?

Tập Lái
2/12/15
0
2
2
33
Tùy bạn thôi phí giao dịch thường 1% - 2% tùy theo giá trị nữa
- Giao cho người nhà yên tâm hơn xíu nhưng vấn đề tiền bạc nhạy cảm nên cân nhắc
- Giao người ngoài đôi khi lại tiện mà nhanh hơn , khỏi sợ mất lòng
Bạn có kinh nghiệm gì không share cho mình với, 2 vc đang đau đầu giải quyết, cũng tìm thử vài chỗ đăng tin mà chưa thấy chỗ nào tin tưởng.

Tập Lái
2/12/15
0
2
2
33
nhờ em bán hộ ko? phí 1% ạ, nhưng sòng phẳng và fairplay nhé, vì em gặp nhiều khách gửi bán được rồi mà không chả tiền nên em cũng sợ lắm, phí môi giới thì thường là 1% bác ạ.
Em là môi giới bất động sản hả? Em đang làm ở đâu hay môi giới tự do?

Tập Lái
19/12/15
0
2
2
35
Các bác ơi cho em xin ý kiến
Em có căn nhà muốn bán, mà em bận quá, cũng ko rành lắm những chuyện này, nên em định nhờ cô em họ bán dùm, cô ấy nghe đâu có nghề tay trái là môi giới nhà đất. Nhưng trước giờ em hơi ngại chuyện người nhà dính dáng trong công việc, nhất là liên quan đến tiền bạc. Nếu em nhờ cô ấy bán, em nên chia hoa hồng như thế nào ạ? Thường thì môi giới lấy hoa hồng bao nhiêu % ạ? Mọi người tư vấn giúp em với.
chủ thớt ơi! gửi cho em đi, em bán hộ cho. hoa hồng dao động từ 0.07 - 1% nhe!

Tập Lái
2/12/15
0
2
3
Chí Hòa
Bác tự đăng tin đi ạ, không mất nhiều thời gian của bác đâu, để tiền mua sữa cho con. Em cũng dắt giúp người trong gia đình, cho em không lấy, dúi thì em nhận 1 - 2 chai cà phê cho vui. Hết. Nếu bác muốn chọn uy tín thì bác nhè tụi địa ốc a bờ cờ của bác Kiên đầu bạc ( đang bóc lịch ) là làm ăn chuyên nghiệp á, có điều phí hơi cao. Tùy bác cân nhắc. Chúc bác vạn sự như ý.

Tập Lái
9/6/15
0
19
2
32
Đc thì em nhận cho bác, hh 1%, ra đi nhanh gọn trong tuần thôi. Cận tết nên em có nhiều mối làm ăn cần mua gấp

Status
Không mở trả lời sau này.