Z1 Auto Center Phủ gầm cho Mitsubishi Attrage

Đưa xe lwn cầu 2 trụ chuyên dụng

Tiến hành tháo bánh, tháo pô và các chi tiết của gầm xe, vệ sin trước khi phủ gầm

Hộc bánh xe

Gầm xe trước khi phủ gầm, hãng đã phủ cho gầm xe nhưng chỉ được một số ít vị trí như cốp xe và hai bên lườn

Những phần khác thì để trống trơn, những điểm giáp mí chỉ được bôi mọt lớp viền silicon

\
Lớp tôn dưới gầm cũng khá mỏng, nếu bị cạ gàm sẽ dễ bị trầy xước và gây rỉ sét

Tiến hành bọc lại các chi tiết không phủ đến

Tiến hành xịt phủ gầm bằng chai dung dịch chuyên dụng của Liqui Moly

Xịt mạ kẽm lại pô xe

Gầm sau khi phủ

Lớp phủ gầm sau khi được xịt lên sẽ liên kết lại thành lớp màng cao su, độ dày khoảng 1mm giúp bảo vệ gầm xe
tránh bị tiếp xúc với môi trường bên ngoài bảo vệ gầm xe tốt hơn

Tiến hành lắp đồ cho xe

Lắp lại pô xe

Các chi tiết được bọc lại kỹ càng nên còn zin như mới

Dán tấm tiêu âm cho lồng vè để hạn chế tiếng đá văng vào hộc bánh và giảm ồn một phần ma sát dưới mặt đường

Lắp lại hộc bánh xe

Lắp bánh xe và hoàn thiện​

Tập Lái
19/1/13
42
14
8
Bác cho em hỏi cái này bao lâu thì khô hẵn , trước đây, có thằng bạn nó làm trước mà đi cả tuần sờ tay vào vẫn còn dính dính ,
bác trả lời giúp em với ah

Bác cho em hỏi cái này bao lâu thì khô hẵn , trước đây, có thằng bạn nó làm trước mà đi cả tuần sờ tay vào vẫn còn dính dính ,
bác trả lời giúp em với ah
Dzạ với chai xịt màu xám gốc wax thì xịt xong 30 phút là bề mặt khô ráo có thể lắp đồ vào và sử dụng xe bình thường, để khô hẳn phần chân thì mất thời gian từ 3-5 ngày. Còn với chai phủ màu đen gốc nhựa đường thì nó không khô hẳn bề mặt được, mà cứ mềm và dính hoài ạ. Thanks bác!

Tập Lái
19/1/13
42
14
8
Giá cả có bằng nhau ko bác , vậy chai màu đen bất tiện nhĩ .
Dzạ với chai xịt màu xám gốc wax thì xịt xong 30 phút là bề mặt khô ráo có thể lắp đồ vào và sử dụng xe bình thường, để khô hẳn phần chân thì mất thời gian từ 3-5 ngày. Còn với chai phủ màu đen gốc nhựa đường thì nó không khô hẳn bề mặt được, mà cứ mềm và dính hoài ạ. Thanks bác!

Tập Lái
23/12/15
21
2
3
29
quận 4 - TP.HCM
Thêm một sự lựa chọn cho các anh chủ gara. Hàng phủ gầm mới của Đức Onzca P991.
Chất lượng - giá hợp lý.
LH 0911881914 để nhận báo giá đại lý.
Có nên sơn phủ gầm ô tô chống rỉ sét?

Tập Lái
24/10/16
7
3
3
39
Bác z1 cho em hỏi thời gian phủ gầm con vios bao lâu. Em có cần rửa gầm sạch sẽ trước khi qua Bác không. Và cuối cùng la giá. Bác inbox cho em ha .

• Like
Reactions: Z1 Auto Center