Tập Lái
30/5/14
21
23
13
38
Dear all,

Em mới vừa mua 1 con C200 màu trắng, các bác tư vấn giúp em có nên phủ nano cả xe không, người bảo nên, người bảo không nên em lăn tăn quá. Con SH của em năm ngoái đem đi phủ Nano, lúc đầu thì bóng đẹp lắm, được chừng 6 tháng thì hết bóng, nhìn mờ mờ xấu lắm, pass lại cả xe vẫn không bóng bằng sơn zin, nên phải sơn lại cả con.

Các bác tư vấn giúp em, cảm ơn các bác nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/10/06
674
751
93
Em hóng. Bữa vào hãng, em có hỏi, tại thấy có dịch vụ phủ nano sơn xe ở đó, bác cố vấn khuyên không nên, hì hì.
mà bác cũng đã tự trả lời được rồi, con SH của bác đó

Tập Lái
30/5/14
21
23
13
38
Thì đó bác, nhưng vấn đề là màu trắng nó nhanh cũ lắm, 1 thời gian là nó "cháo lòng" ngay, bác có tư vấn gì ko?

Hạng B1
6/5/14
71
30
18
Con C200 của bác màu chuẩn đẹp rồi, phủ thêm thì bác đã có exp từ còn SH rồi thì phủ làm chi nữa. Mai này không khéo phải mần lại cả con C200 .

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Dear all,
Em mới vừa mua 1 con C200 màu trắng, các bác tư vấn giúp em có nên phủ nano cả xe không, người bảo nên, người bảo không nên em lăn tăn quá. Con SH của em năm ngoái đem đi phủ Nano, lúc đầu thì bóng đẹp lắm, được chừng 6 tháng thì hết bóng, nhìn mờ mờ xấu lắm, pass lại cả xe vẫn không bóng bằng sơn zin, nên phải sơn lại cả con.
Các bác tư vấn giúp em, cảm ơn các bác nhiều nhiều

Câu trả lời đã nằm ngay trong câu hỏi đó...

Hạng C
17/10/06
674
751
93
Màu trắng thì bác nên kỹ tí, vd đi mưa về thì xối cho em nó sạch nước mưa có chứa nhiều axit và tạp chất đi, để lâu ngày thì bị ố...

Hạng D
3/6/13
1.090
1.431
113
em thì thấy sau khi phủ nano con City nhà em thấy bóng bẩy hơn nhiều, do xe em màu titan nên chắc sử dụng được lâu, bà dì em phủ nano cho con Civic màu vàng cát xài hơn 3 năm rồi mà giờ nhìn vẫn thấy bóng

Hạng C
17/10/11
701
901
93
Nếu bác tự tin đi 6 tháng cũng ko va chạm nhẹ gì hết thì bác nên phủ nano, vì chỉ cần va chạm nhẹ, bác tút lại thì lớp sơn mới ko có nano nhìn sẽ khác lớp sơn đang có nano, nên tút thì phải phủ lại chỗ mới sơn mới như nhau được. Chiếc Sh của bác phủ chắc nó dùng chất liệu ko tốt đó. Trước khi phủ bác phải yêu cầu nó dùng hàng nào, phải là 3M thì mới đảm bảo, hoặc là hãng nổi tiếng nào đó. Trước h e toàn dùng 3M. Phủ xong đi ra ngoài rửa xe ai cũng nhìn :). Xe bác C200 thì sẽ rất đẹp :). Thân.

• Like
Reactions: vinhthinh86
Tập Lái
16/8/10
10
0
1
Theo em bac không nên phủ . Em thấy phủ gì mà chùi có chút xúi ăn thua gì. nhất là không nên phủ kính, em thấy rồi có xe bị bể kính lái thay xong phủ hết chạy luôn, phải thay kính khác