Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên phủ nano

Tập Lái
13/4/18
23
6
3
33
Chào các bác, chả là mình mới mua xe lần đầu, thứ 2 này mình lên nhận xe, ng ta nói xe mới mua về nên phủ nano ngay, vừa bóng vừa bảo vệ sơn xe, phủ luôn kiếng để chóng nc.
Vậy theo các bác có kn thì nên phủ ko ạ? Và nếu phủ thì chỗ nào uy tín và giá cả sao ạ, thanks các bác

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Có chiền thì cũng nên phủ Nano Ceramic, chống bám nước, bám bụi, tăng bề dày, độ cứng cho lớp sơn zin của xe. Em biết Q7 có nhiều Garage lớn đó Bác. Trên diễn đàn này cũng có nhiều Bác có nói. Bác ở khu vực nào để các anh em khác gợi ý Garage cho gần.
Chúc mừng Bác có xe mới nhé !

Chào các bác, chả là mình mới mua xe lần đầu, thứ 2 này mình lên nhận xe, ng ta nói xe mới mua về nên phủ nano ngay, vừa bóng vừa bảo vệ sơn xe, phủ luôn kiếng để chóng nc.
Vậy theo các bác có kn thì nên phủ ko ạ? Và nếu phủ thì chỗ nào uy tín và giá cả sao ạ, thanks các bác
Tuỳ theo điều kiện của bác, bác để nguyên như vậy sử dụng vẫn được, nhưng có làm cái này thì nước sơn sẽ được bảo vệ tốt hơn, giữ được độ bóng sâu và giảm trầy xước đáng kể. Bên em có chuyên làm về dịch vụ này, em gửi bác một số hình ảnh để bác thao khảo nha.

Sơn phủ Ceramic C7 Coating cho Mitsubishi Pajero 2017

Vệ sinh đánh bóng lại toàn bộ bề mặt sơn xe

Tiến hành phủ hợp chất Ceramic C7 Coating cho bề mặt sơn

Chờ cho lớp phủ khô tiến hành lau lại bề mặt

Sấy lại bề mặt sơn bằng đèn hồng ngoại chuyên dụng ở nhiệt độ 70 độ c để làm cứng bề mặt

Phủ từ 3 - 5 lớp để hoàn thiện bề mặt sơn

Clip ghi lại quá trình thi công sơn phủ Ceramic

Chỉnh sửa cuối: