Tập Lái
22/5/11
33
52
18
Ho Chi Minh City
Xe em để ngoài đường cũng bị chuột chui vô khoang máy làm tổ ị đầy sàn, hôi lắm, nhất là khi khoang máy nóng. Giờ bác phải trị dứt tình trạng chuột chui vào làm tổ cái đã, sau đó cứ 1-2 tuần xịt khoang máy 1 lần nhất là cái sàn, tầm 2 tháng sau mới hết hẳn mùi.

Hạng C
13/3/17
752
278
63
vâng cảm ơn các bác, rửa bằng nước e sợ nó ảnh hưởng tới hệ thống điện và nước có thể lọt vào mấy chỗ nhạy cảm,tới đây e định sẽ tự rửa tại nhà vì mình làm vẫn cận thận hơn, ra tiệm mất 320k rửa hơi nước nóng nhưng mùi thì vẫn không hết các bác ạ

Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
Mang vào hàng cho thời kiểm tra xe có bị gì khac kg . Chứ chuot vào rồi thi khả nguy hiểm. Vào hãng kiểm tra roi rửa luôn bac. Sau nay tự rửa cung duoc.

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Hận mấy con tý này thiệt. Cứ ngửi thấy mùi hôi trong bếp mà tìm mãi ko thấy. Sau hoá ra nó làm tổ trong khay nước dư của tủ lạnh. Có nước nữa nên lôi ra nó thối kinh khủng. Chà đủ thứ xà bông ko hết mùi sau em phải đổ rượu vào ngâm mới đỡ >.<

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
16/2/16
613
776
93
vâng cảm ơn các bác, rửa bằng nước e sợ nó ảnh hưởng tới hệ thống điện và nước có thể lọt vào mấy chỗ nhạy cảm,tới đây e định sẽ tự rửa tại nhà vì mình làm vẫn cận thận hơn, ra tiệm mất 320k rửa hơi nước nóng nhưng mùi thì vẫn không hết các bác ạ
Xác định cái Ecu bác cách ly nước nó là dc, còn lại thoải mái kể cả cái máy phát. Trc em cũng như bác ngại ngại nhưng có dịp ra gara họ sửa xe em xong sẵn khuyếm mãi rửa máy thì thấy họ xịt vô tư. Cách rửa là dùng dầu cacte gì đó để làm sạch sau dùng xà bông. Khuyến cáo nên ra gara cho họ làm vì nhìu khi xe hở gì đó nước vô họ xử lý dc. Em đã từng rửa ỏ nhà lần và nc vô khe bugi xong máy nó nổ ko tròn, mang xe ra họ tháo mấy chỗ jac điện xịt khô này nọ bình thường lại. Nói chung làm ở nhà cũng dc chắc do xe e cũ.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
13/3/17
752
278
63
Hận mấy con tý này thiệt. Cứ ngửi thấy mùi hôi trong bếp mà tìm mãi ko thấy. Sau hoá ra nó làm tổ trong khay nước dư của tủ lạnh. Có nước nữa nên lôi ra nó thối kinh khủng. Chà đủ thứ xà bông ko hết mùi sau em phải đổ rượu vào ngâm mới đỡ >.<
vâng em hơi xui vì hôm qua vẫn chạy bình thường đến sáng nay ra thì bị,cái nắp che động cơ bằng nhựa có bọc lớp vải và bông cách nhiệt thế là mấy bác tí cắn nát lôi ra làm tổ khuyến mãi kèm theo là một ít rác ,phân và nước tiểu,rất nặng mùi,khổ nỗi chỗ đấy nó nằm gần lốc máy bằng kim loại,em nghĩ nổ máy chạy nó ngấm sâu vào rồi ấy,sắp tới em rửa có gì báo cáo các bác sau ạ

Hạng C
13/3/17
752
278
63
Xác định cái Ecu bác cách ly nước nó là dc, còn lại thoải mái kể cả cái máy phát. Trc em cũng như bác ngại ngại nhưng có dịp ra gara họ sửa xe em xong sẵn khuyếm mãi rửa máy thì thấy họ xịt vô tư. Cách rửa là dùng dầu cacte gì đó để làm sạch sau dùng xà bông. Khuyến cáo nên ra gara cho họ làm vì nhìu khi xe hở gì đó nước vô họ xử lý dc. Em đã từng rửa ỏ nhà lần và nc vô khe bugi xong máy nó nổ ko tròn, mang xe ra họ tháo mấy chỗ jac điện xịt khô này nọ bình thường lại. Nói chung làm ở nhà cũng dc chắc do xe e cũ.
dạ cảm ơn bác,sau vài ý kiến tư vấn góp ý em nghĩ mình tự rửa ở nhà được vì ít nhất lúc đó máy móc đã nguội hẳn nên cũng yên tâm hơn :)

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Em đi xe KiA mỗi lần rửa xe ở nhà em thấy khoang máy dơ thì em cứ xịt nước trực tiếp luôn ko che chắn gì hết và chạy bình thường bác ơi. Có điều chuyen gia nói khi máy nóng thì ko nên xịt nước thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Đi xe vài trem tịu, rửa khoan máy 300-400k cũng tiếc của, cùng lắm nhịn 1 cữ lai rai cuối tuần chứ có ji mà ko chịu thấu!?

Có đó mà bác ko để ý!
Thứ 1 bàn chải bị mòn
Thứ 2 xe tự rửa sạch và ưng ý hơn tiệm rửa kaka
Thứ 3 lỡ có bị sự cố đỡ tức hơn nếu ngoài tiệm nó làm hư rồi nhe răng cười trừ. Kkkk