Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Rửa bình thường Bác ạh. Xe mình cũng bị chuột làm tổ như vậy, nước đái và phân nó bốc mùi kinh khủng, không vệ sinh thì nó rỉ sét hết chi tiết bằng kim loại... Chú ý trước khi rửa Bác tháo cực âm ắc quy ra bọc ny lon lại để tránh chập điện và bọc thêm cái máy phát nữa là vệ sinh thoải mái. Bác nhớ mua cái bàn chải nào có đầu nhỏ nhỏ để dễ vệ sinh, có máy xịt rửa áp lực càng tốt. Theo kinh nghiệm của mình thì Bác đừng bao giờ rửa xe bằng xà phòng Ô mô mà lấy nước rửa chén rửa sạch hơn.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Pha cho tý dầu diesel vào xô nước. Lấy cọ chịu khó quét sạch chỗ nào có thể quét. Trừ mấy cái nhựa hay bịt dây điện bằng cao su mỏng thì hạn chế quét dầu , hay quét với nước pha loãng.Chủ yếu là nó bay mùi . Còn muốn bóng nữa mua mấy cái chai kiểu của hãng Sonax bán đầy. Vậy nó mới đi được. Rửa nước nóng dễ hư đồ lắm.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Rửa thoải mái đi bác, chỉ có mỗi cái khổ với dòng xe "cá vàng" hay bị chết vài con cảm biến sản lắm.
Chết cảm biến nào vậy ông modulo. Sao xe mình với mấy anh em trong hội chả thấy chết nhỉ. Hay do tụi mình hên mua phải cái xe ngon lành cành đào nhỉ.
P/S: À mấy em turbo tăng áp Civic với CRV chảy dầu xì nhớt phải triệu hồi hàng mấy trăm ngàn chiếc của Honda làm đến đâu rồi bác nhẩy???

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Chết cảm biến nào vậy ông modulo. Sao xe mình với mấy anh em trong hội chả thấy chết nhỉ. Hay do tụi mình hên mua phải cái xe ngon lành cành đào nhỉ.
P/S: À mấy em turbo tăng áp Civic với CRV chảy dầu xì nhớt phải triệu hồi hàng mấy trăm ngàn chiếc của Honda làm đến đâu rồi bác nhẩy???
Cứ tự tìm hiểu a nhé! Con hay chết dá 900k, hãng nó tém 3.900k nha ấy.

Attachments

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cứ tự tìm hiểu a nhé! Con hay chết dá 900k, hãng nó tém 3.900k nha ấy.
Mía ơi, hàng ngàn chiếc mới bị một chiếc, mà lại đời cũ sao cụ cứ phải nhai đi nhai lại thế nhỉ. Cụ không phân biệt được đâu là bệnh của dòng xe và đâu là lỗi của lô hàng sản xuất hả???
P?S: ủa chứ còn vụ xì dầu của ấy thì seo nhẩy

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
ủa chứ còn vụ xì dầu của ấy thì seo nhẩy
Xì dầu ji a!? Xe CRV hả!? Mình chả thấy ji, lỗi duy nhất là ko đổ xăng xe mình ko chạy đc! Còn vấn đề vớ vẩn thì vứt hãng bảo hành, mình đâu thiếu xe đi đâu mà lo:D

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Xì dầu ji a!? Xe CRV hả!? Mình chả thấy ji, lỗi duy nhất là ko đổ xăng xe mình ko chạy đc! Còn vấn đề vớ vẩn thì vứt hãng bảo hành, mình đâu thiếu xe đi đâu mà lo:D
Vậy mà cũng bày đặt. Trung Quốc nó đang triệu hồi cả ngàn xe kia kìa. Ông Việt NAm mình cũng nhanh thôi. Honda đúng lỡm khởm với cái động cơ tăng áp. Thấy Ford tăng áp cúng đú theo. Chưa được mấy bửa đã hư. Làm ăn sống nhăn
Link đây cụ ạ:http://xe.baogiaothong.vn/honda-cr-v-bi-khach-hang-to-co-loi-nghiem-trong-d257667.html

• Like
Reactions: HTK-5809
Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
Mình tuần nào cũng làm vệ sinh khoang máy tại nhà, mình dùng cọ quét bụi xong dùng khăn ẩm lau lại cho sạch. Mình làm từ lúc mới mua nên đến giờ nó vẫn mới như lúc mua