Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site
Chiều này mưa như thác lũ tràn về, con Shogun dũng mảnh nhà em lội nước qua ông bô luôn, lé đé tới mí dưới ống nhún, nước ngập qua bugi nhưng vẫn ko chết máy.. Em định sáng nay thay nhớt. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi mình có cần phải thay nhớt như thế không? nếu nước vô nhớt thì vô đường nào? vị trí vô có giống xe 4B ko

Cảm ơn các bác

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
RE: Có nên thay nhớt sau cơn mưa chiều nay

Em nghĩ chiều mai bác mở thăm nhớt, nếu màu ...net cafe sữa :D thì thay, không thì để vậy cho tiết kiệm vì chắc còn vài trận nữa :D
, con Attila em vẫn bò về được, nhưng có lúc bị tuột bố sao đó, máy gâm lên nhưng chạy không nổi,

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

Nếu bác iu xe thì nên thay nhớt đi bác,đâu có bi nhiêu ...

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn

Nuvô 1 đèn của em cũng chinh chiến chiều nay...em thấy đường nào người ta dắt bộ nhiều thì em đi đường khác :D!

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Hì, bác thử nghĩ xem nước vào cạc te qua đường nào nhỉ? Ồh, có đấy, nhưng nếu xảy ra được thì cái xe của bác đích thị xe tàu:
1. Vào qua đường đổ nhớt (nếu nhìn cái chỗ này sạch sẽ, không có bụi bám thì chắc không phải đừong này)
2.Từ ống bô hoặc ống hút gió vào xy lanh, từ xy lanh lách qua sec măng vào cạc te (cái này mà xảy ra thì ôi thôi, hàng lởm rồi)
Sáng mai mở ra, thấy nhớt như màu cafe thì đừng tiếc bình nhớt, hãy tiếc cái xe trước đã. Còn như k có thay đổi gì thì mỉm cười, chiến tiếp, chả phải thay thiếc gì cả.

Vớ vỉn, ai xui bác cái bài thay nhớt sau cơn mưa vậy?

Hạng B2
22/4/07
479
61
28
49

Nước thường vô lốc máy qua lỗ thông hơi lốc máy

Hạng D
12/12/03
2.829
3.712
113
Vietnam

E Nouvo LX..chạy băng băng....hí hí hí...rất chi là dũng mãnh....:D

Hạng D
19/10/06
2.225
12.280
113

Hôm qua thấy nước lớn quá --> vào quán cafe góc Cao Thắng + Ba Tháng Hai thấy tội mấy chiếc bị vô nước quá, từ Dream, Wave đến Novou, Atilla rồi Dylan, @, SH hết thảy đều chết máy. Rất ít trường hợp thoát qua được

Chờ gần 2 tiếng nước rút bớt mới dám chạy về

Giao thông SG này kinh hoàng thiệt :( :( :(

Hạng C
29/12/04
514
2
0

ừ chỉ cần mở nắp ra thăm nhớt thôi :D