Hạng B1
23/3/15
63
39
18
ircvietnam.com
E là trưởng phòng IT, trước giờ bên e Datacenter đều quản lý trong hệ thống servẻ của toàn công ty. Nhưng độ an toàn và tính bảo mật không cao? Nên bây giờ sếp yêu cầu thuê qua 1 cty thứ 3 để đảm bảo độ an toàn tuyệt đối. Tìm hiểu thì thấy VNPT mới khai trương 2 hệ thống IDC lớn với tiêu chuẩn quốc tế. Nhưng thực tế thì e chưa rõ. Có bác nào cũng đang sử dụng dịch vụ IDC thì cung cấp cho e xin ít thông tin. E trình sếp cho nó được chi tiết.

Tập Lái
31/3/15
36
10
8
Cũng nghe láng máng bên này khai trương 2 IDC mới ngày 25/12 thì phải, quản lý trung tâm dữ liệu thì em thấy cũng có nhiều bên thầu khoản này :D bác chấm bên này roài thì cứ nghiên cứu cho kỹ đi :D

• Like
Reactions: IRC.Vietnam
Tập Lái
4/6/15
17
4
3
E là trưởng phòng IT, trước giờ bên e Datacenter đều quản lý trong hệ thống servẻ của toàn công ty. Nhưng độ an toàn và tính bảo mật không cao? Nên bây giờ sếp yêu cầu thuê qua 1 cty thứ 3 để đảm bảo độ an toàn tuyệt đối. Tìm hiểu thì thấy VNPT mới khai trương 2 hệ thống IDC lớn với tiêu chuẩn quốc tế. Nhưng thực tế thì e chưa rõ. Có bác nào cũng đang sử dụng dịch vụ IDC thì cung cấp cho e xin ít thông tin. E trình sếp cho nó được chi tiết.
Tiêu chuẩn quốc tế là ngon rồi, nhưng liệu có đạt chuẩn quốc tế ko các bác hay là lại thổi phồng lên cho nó oai, giờ nhiều công ty như thế hốt lắm bác ạ?

• Like
Hạng B1
11/6/15
70
39
18
Đau đầu làm gì bác. Kêu mấy thằng em nhân viên nó dò la thông tin cho, cùng lắm là "cài zích" thám tính nửa buổi thì sẽ "lột trần" hết sự thật ngay :3duongbia::3duongbia::3duongbia:

• Like
Hạng B1
25/4/15
53
13
8
38
pasal.edu.vn
Nếu mục đích của bác thớt là để đảm bảo độ an toàn tuyệt đối cho hệ thống dữ liệu của công ty thì thuê của thằng Vi en pi ti này là chuẩn vì tính bảo mật của nó đạt tiêu chuẩn cao nhất hiện nay.
Cơ mà bọn nó cứ đầu tư đón đầu thế thôi chứ em thấy mấy thằng cha hacker số má trên thế giới chả thèm ngó ngàng j đến VN đâu

• Like
Hạng B1
11/6/15
70
39
18
A là a định nói cái ông thớt tự mua dây buộc mình kìa. Đường đường là thằng trg phòng IT mà k sai bọn đàn em lâu la nó làm cho. Như a, a chỉ đạo bọn đệ tử làm hết. 24 tiếng ko có thông tin là nộp phạt quỹ phòng mỗi thằng 1 lít. Cùng lắm anh túm cổ 1 thằng VNPT IDC sang trình bày rồi quay 1 buổi sáng là "lột trần" hết! Chú đơ lần 2 đê cho phê!

• Like
Hạng B1
23/3/15
63
39
18
ircvietnam.com
Có phải bác thớt nhắc đến cái sự kiện này ko ạ, trung tâm dữ liệu hiện đại bậc nhất cơ mà :) http://www.tienphong.vn/cong-nghe/ra-mat-hai-trung-tam-du-lieu-hien-dai-nhat-viet-nam-951640.tpo thế này rồi thì cần gì phải nghĩ :)

Đúng là em đang nhắm tới cái dv datacenter mới này của ông VNPT Idc bác ạ. Tự đầu tư bây rừ thì mệt nhừ nên tính thuê cho nó ngon mà rừ cân nhắc lựa chọn đối tác cũng hốt, nguyên cái so sánh bên này, bên kia cũng đã căng IC thần kinh :3ddaomat::3ddaomat::3ddaomat:

Hạng B1
23/3/15
63
39
18
ircvietnam.com
A là a định nói cái ông thớt tự mua dây buộc mình kìa. Đường đường là thằng trg phòng IT mà k sai bọn đàn em lâu la nó làm cho. Như a, a chỉ đạo bọn đệ tử làm hết. 24 tiếng ko có thông tin là nộp phạt quỹ phòng mỗi thằng 1 lít. Cùng lắm anh túm cổ 1 thằng VNPT IDC sang trình bày rồi quay 1 buổi sáng là "lột trần" hết! Chú đơ lần 2 đê cho phê!

Bác thông cảm, mấy cậu đệ tử của em có mà đánh mắng cho thừa sống thiếu chết cũng ko biết lập cái kế hoạch là gì???? Bảo nhăm nhăm vào lập trình, cài đặt HTTT thì thoăn thoắt cơ mà bảo đàm phán đối tác hay lên ké hoạch thì đợi thêm 3 mùa quýt chín nữa cũng ko thấy ai sủi tăm. Cái số em nó khổ thế bác ạ, sướng được như bác em đã k cầu cạnh OS nhà mình thế này. hức

Tập Lái
29/10/15
7
3
3
totokid.vn
Toàn bộ hệ thống dữ liệu, thông tin giáo dục giải trí trực tuyến trên website totokid.vn của bên em đều sử dụng dịch vụ datacenter mới này của bọn vnpt idc. Giá thuê là 6.5tr/tháng. Tính bảo mật thì khỏi phải nghĩ vì bên em đặt ra rất nhiều tiêu chí khắt khe cho vấn đề này.
Chỉ tiếc là đợt rồi làm éo đc k/ mãi j sất mà jo khai trương bọn nó k/mãi khủng thế k biết.
buốt ruột :3dnhiumay:

• Like