Trùm Cô
27/11/07
854
46.476
93
Có nên thuê xe tự lái du lịch Thuỵ Sỹ

Như tiêu đề mềnh đang phân vân thuê xe tự lái ở Thụy Sỹ này. Chuyến đi 4-5 người, khoảng 5 ngày, đi các địa điểm du lịch và làng trên núi. Mình mới có kinh nghiệm lái ở Mỹ.

Lập thớt này do bạn vợ cản. Bạn này sống ở Pháp cũng lái đi du lịch đủ các nước 4 châu nhưng kêu TS đường núi nhỏ, khó đi. Chỗ đậu xe mắc, thuê xe mắc...

Anh nào có kinh nghiệm thuê xe tự lái ở Thụy Sỹ cho mềnh thêm lý do để quyết.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: quangnguyen19
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.981
113
Như tiêu đề mềnh đang phân vân thuê xe tự lái ở TS hè này. Chuyến đi 4-5 người, khoảng 5 ngày, đi các địa điểm du lịch và làng trên núi. Mình mới có kinh nghiệm lái ở Mỹ.

Lập thớt này do bạn vk cản. Bạn này sống ở Pháp cũng lái đi du lịch đủ các nước 4 châu nhưng kêu TS đường núi nhỏ, khó đi. Chỗ đậu xe mắc, thuê xe mắc...

Anh nào có kinh nghiệm thuê xe tự lái ở TS cho mềnh thêm lý do để quyết.
Nên anh ạ! Anh em Thụy Sĩ lái xe nghiêm túc nên không có vấn đề gì (nhưng bọn này ra nước ngoài thì lại lái xe rất láo, anh em châu Âu chửi um tí mẹt).

• Haha
  • Wow
Reactions: Globe and equus1912
Hạng D
13/1/12
2.667
90.951
113
Nên nhe , ở Thuỵ Sĩ mà kg có xe thì chỉ có đi tàu điện ... mà tàu điện TS rất rối nếu lần đầu đi . nhớ mua full bảo hiểm nhe , đường Thuỵ sĩ rất dễ chạy vì xe ít ..luu ý đồi núi nhiều nên chạy chậm chậm thôi

• Like
Trùm Cô
27/11/07
854
46.476
93
Mấy anh làm quyết tâm mềnh lên cao độ :). Các anh có thể share thêm những địa điểm nên đi giùm mềnh được không. Cám ơn các anh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Nên anh ạ! Anh em Thụy Sĩ lái xe nghiêm túc nên không có vấn đề gì (nhưng bọn này ra nước ngoài thì lại lái xe rất láo, anh em châu Âu chửi um tí mẹt).
Định tag anh vào, ai dè anh nhanh hơn. Dạo này sau Tết rảnh gúm!

18/9/04
3.594
89.981
113
Mấy anh làm quyết tâm mềnh lên cao độ :). Các anh có thể share thêm những địa điểm nên đi giùm mềnh được không. Cám ơn các anh.
Địa điểm thì nhiều nhưng quan trọng là anh cần chuẩn bị tâm lý là tiền tiêu cứ như bị mất cắp.

• Like
Hạng B2
14/12/14
319
4.307
93
Moon
Địa điểm thì nhiều nhưng quan trọng là anh cần chuẩn bị tâm lý là tiền tiêu cứ như bị mất cắp.
Mình vẫn nhớ mãi bát phở 35f ... LOL
Bus thì 3f cho 1h.
Chạy xe thì nếu thuê ở TS luôn ko sao chứ thuê ở bên ngoài vô mua tem hết 48f.

Vote tự lái xe.
Để tý lục cam khúc đi TS gửi lên cho nóng.

• Haha
Reactions: Globe
Trùm Cô
27/11/07
854
46.476
93
Mình vẫn nhớ mãi bát phở 35f ... LOL
Bus thì 3f cho 1h.
Chạy xe thì nếu thuê ở TS luôn ko sao chứ thuê ở bên ngoài vô mua tem hết 48f.

Vote tự lái xe.
Để tý lục cam khúc đi TS gửi lên cho nóng.

Mềnh nghe nói thuê xe ở Pháp/ Đức tít kịm hơn thuê ở TS.

18/9/04
3.594
89.981
113
Mềnh nghe nói thuê xe ở Pháp/ Đức tít kịm hơn thuê ở TS.
Tùy hành trình của anh kiểu gì.

Nếu rẻ nhất thì thuê xe ở Đức nhưng chạm xe vào đất Thụy Sỹ là mời xùy tiền phí đường bộ 40E.