P.Q confirmed
Tập Lái
5/3/19
40
63
21
Tp. HCM
Có nên vay ngân hàng mua xe rồi cho thuê khoán hàng tháng không?
Chào các bác, em làm công việc văn phòng, hiện đang có dư hơn 200 triệu và em dự định vay thêm để mua con xe Hyundai hoặc Kia về cho thuê khoán hàng tháng. Các bác ràng việc này xem xét gì em liệu có ổn không ạ? Việc cho thuê phải làm như thế nào để hiệu quả. Em cám ơn[pagebreak][/pagebreak]

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: xetaimn.com
Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Em làm văn phòng, có dư hơn 200, định vay thêm làm con Hyundai hoặc Kia về cho thuê khoán hàng tháng
Các Pác xem có ổn không ah? Cho thuê tầm nhiêu các Pác, có đắp nổi tiền vay không?
Tks các Pác...
Dạ bác tính cho thuê khoán là chạy grab với uber luôn hả bác. Nếu bác mua mấy em xe nhỏ nhỏ phân khúc A giống bên em có mẫu xe Wigo thì nếu bác vay 5 năm thì cả gốc và lãi trung bình 1 tháng bác phải trả khoảng 5.8tr nha bác. Em thấy cũng ổn ah. Quan trọng là bác phải tìm được người tin tưởng cho thuê và lâu dài là okier nha bác ^^.

Hạng B2
17/3/09
248
451
73
Cho thuê khoán thì bác chuẩn bị tinh thần và tiền bạc để đi kiếm xe luôn nhé.

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Núi thiệt chứ em book grap mà thấy i10, morning với vios là em chạy mất dép. Đi xay xe không tưởng. vote bác đừng mua mây em hạng A. Làm con cerato bảng base luôn chẳng đắt hơn nhiêu mà có kinh doanh co giá hơn nhiều.

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
bác cần xem giá khoán như thế nào: bảo hiểm, bảo dưỡng... HĐ cho thuê thế nào?
Vay ngân hàng mà chạy thế cũng rủi ro đấy bác, rủi ro là người ta không thuê nữa mà bác thì ko có nhu cầu đi lại đúng ko?
E thấy có nhiều bác mua xe để chạy grap, uber nhưng ko chạy nổi nên phải thanh lý xe...

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
bác có mối chưa hay mua xe rồi mới đi tìm mối thuê? bây giờ nói vậy chứ thuê xe cũng chua lắm, không phải ngon ăn như trước. Bác muốn hoàn vốn nhanh thì phải có vài xe xoay vòng, chứ 1 chiếc thì không ăn thưa, có khi tiền bảo dưỡng, sửa chữa, đi tìm xe này nọ là lỗ vốn rồi

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Cho thuê xe hiện nay đang nở rộ, nhưng mà rủi ro thật sự cũng nhiều...nếu vay để mua xe mà cho thuê thì không nên vì ngoài chi phí trả lãi hằng tháng thì còn phải tốn chi phí đi tìm xe nữa, mà xe mà đã cho cày rồi thì sẽ mau tã lắm...sợ lúc chưa góp xong thì chiếc xe đã nát rồi

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
ngân hàng thích bạn rồi đó .vì bạn làm cho nó ăn . vài hôm bds nổ bong bỏng .lãi xuất nó lên 18-22% thì bán xe ko đủ trả nợ .
- chưa tính 1 năm 1 chiếc xe cõ thôi cũng mất giá 50-100 chai . cầm cái bảng số chạy ra khỏi cổng đăng kí là mất 50 chai .của năm đó