P.Q confirmed
Tập Lái
5/3/19
40
63
21
Tp. HCM
Vậy nếu chỉ mua xe cũ tầm < 300tr, không phải vay bank thì sao các Pác? Chứ mua mới như các Pác nói thì phiêu lưu quá
Ah mà em chưa có mối nào cả các Pác ạ định mua rồi mới tìm mối sau
Các Pác góp ý giúp em với
Cảm ơn các Pác!

Hạng B1
11/2/16
61
52
35
38
Núi thiệt chứ em book grap mà thấy i10, morning với vios là em chạy mất dép. Đi xay xe không tưởng. vote bác đừng mua mây em hạng A. Làm con cerato bảng base luôn chẳng đắt hơn nhiêu mà có kinh doanh co giá hơn nhiều.
Có giá sao bác ha

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Núi thiệt chứ em book grap mà thấy i10, morning với vios là em chạy mất dép. Đi xay xe không tưởng. vote bác đừng mua mây em hạng A. Làm con cerato bảng base luôn chẳng đắt hơn nhiêu mà có kinh doanh co giá hơn nhiều.
A mà còn đi uber a book Xe xong chê chuyến sau phụ thêm 15k cứ thế + hoài trừ khi đỗi sđt còn G thì mình hem biêt.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Vậy nếu chỉ mua xe cũ tầm < 300tr, không phải vay bank thì sao các Pác? Chứ mua mới như các Pác nói thì phiêu lưu quá
Ah mà em chưa có mối nào cả các Pác ạ định mua rồi mới tìm mối sau
Các Pác góp ý giúp em với
Cảm ơn các Pác!

xe mới giờ còn khó cho thuê, xe cũ lại còn khó nữa, thêm phần bảo dưỡng xe cũ tốn kém hơn, không được bảo hành trong hãng. Các công ty thuê xe lớn giờ toàn nhận xe mới (tầm 2 năm đổ lại), xe cũ hơn 1 là bị ép giá, 2 là kén khách. Công ty em đang thuê qua EzyTrans, toàn xe 2017 là bèo nhất.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
xe mới giờ còn khó cho thuê, xe cũ lại còn khó nữa, thêm phần bảo dưỡng xe cũ tốn kém hơn, không được bảo hành trong hãng. Các công ty thuê xe lớn giờ toàn nhận xe mới (tầm 2 năm đổ lại), xe cũ hơn 1 là bị ép giá, 2 là kén khách. Công ty em đang thuê qua EzyTrans, toàn xe 2017 là bèo nhất.

Đúng vậy! Thường các công ty thuê cho quản lý đi thì xe không được quá 3 tuổi.

Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Tóm lại chẳng ăn thua gi. Chỉ thêm nặng đầu óc. Trừ lãi suất, khấu hao xe cuối tháng k con bao nhiêu.

Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Bạn đang tính từ triệu phú biến thành người mắc nợ .
Mỗi ngày thì lo lắng thằng mướn xe trả tiền đúng hẹn . Mỗi đêm Ngủ lo xe bị tai nạn hay nằm bên kia biên giới phanh thay bán phụ tùng .

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Không nên vì đơn giản là rủi ro chồng rủi ro quá nhiều:
Vay ngân hàng là rủi ro về tài chính cho bản thân.
Xe là tiêu sản, giá trị thực của xe ngày càng mất đi tròn khi giá trị vay không thay đổi.
Cho người khác thuê cũng là một rủi ro vì sao bác cũng biết rồi.
Muốn làm ăn thì đúng là phải chấp nhận rủi ro nhưng mức độ phải phù hợp với khả năng chống chọi của bác.
Vài lời chân thành, bác nên cân nhắc.