Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Mình thấy làm ăn mà mọi việc đều fai thử mới biết bạn nên hỏi bạn thân mình đã chuận bị đầy đủ chưa. Chứ bạn lên hỏi cũng ko có câu trả lời đâu đơn gian có nhiều người dám nghĩ mà ko dám làm , có người đang làm thì sẽ ko muốn bạn vô giành chén cơm của họ .

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Nghe có vẻ không ổn lắm, trừ khi có HĐ thuê dài hạn rồi...!

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Núi thiệt chứ em book grap mà thấy i10, morning với vios là em chạy mất dép. Đi xay xe không tưởng. vote bác đừng mua mây em hạng A. Làm con cerato bảng base luôn chẳng đắt hơn nhiêu mà có kinh doanh co giá hơn nhiều.
Bác xàm quá, làm như bác giàu lắm vậy, Vios, i10, Morning không thèm đi??? Hay ý bác là thèm đi mà không ai cho đi???

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hoàn toàn ko nên nhé bác, dư tiền nhàn rỗi thì làm chứa vay bank mà làm như vậy thì phải chắc cú, chắc cú như mấy ông BOT có 1 đồng vay thêm 4 đồng rồi từ từ thu lại 12 đồng zậy. CÒn bác dùng đòn bẩy này là phiêu lưu :D
Bác nói chưa đủ rồi, mấy cha BOT có 1 đồng thì chi hết 1 đồng mua dự án, xong vạy NH hàng 100 đồng để làm đường (nhưng thực tế chỉ làm có 20 đồng, lấy 80 bỏ túi đi đầu cơ BĐS, CK hoặc đơn giản là cho NH khác vay lại). Xong vẫn BC chính phủ là làm 100 đồng; rồi lên kế hoạch thu phí hoàn vốn, lãi ..v..v.. và v...v... sau đó việc họ thu được bao nhiêu tiền và thu bao nhiêu lâu lại là phim dài nhiều tập... bác tiếp tục chờ xem.

Hạng C
9/9/16
521
393
78
Bác xàm quá, làm như bác giàu lắm vậy, Vios, i10, Morning không thèm đi??? Hay ý bác là thèm đi mà không ai cho đi???
Em chỉ nói cá nhân em thấy vậy khuyên bác chủ mua xe to mà đi. K có ý khoe mẽ hay gì cả. Còn e có xe hay k là chuyện khác k liên quan bác ak

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Theo em, nếu bác mua xe để cho thuê lại chạy Grab thì nên chọn con xe nào rẻ nhất để mua (hiện tại hình như là Cherolet Spark).
Lý do là để tối thiêu hóa thua lỗ (trong trường hợp mất xe, hoặc bị phá xe).
Trong môi trường cho thuê xe có khá nhiều trường hợp lấy xe đi cầm, tráo phụ tùng, tai nạn ... (nên nhớ dù bạn có mua bảo hiểm 2 chiều thì không phải cái gì họ cũng đền 100% đâu nha bác.)
Trường hợp mọi sự đều yên ổn thì bác cũng khó có lời nếu mua xe đắt tiền rồi cho thuê bởi chênh lệch giá cho thuê là không cao (cùng là xe hạng A và 4 chỗ gần như không có chênh lệch).
Nếu muốn cho thuê chạy Grab thì bác cần phải biết rõ tài xê thuê xe chứ cho người lạ thì khả năng mất xe khá cao.

Tập Lái
11/11/19
12
7
0
28
Quận 12
xetaimn.com
Nếu bạn đang có ý định mua xe trả góp và cho thuê lại thì đay cũng chính là một bài toán bạn cần tính kĩ lưỡng.
Thứ nhất:
  • Bạn tính vay bao nhiêu tiền?
  • Bạn cần tính được hàng tháng bạn phải trả gốc và lãi bao nhiêu?
  • Tiền bảo hiểm 2 chiều hàng năm là bao nhiêu?
  • Chi phí bảo dưỡng, bảo trì xe/
  • Chi phí ăn mòn xe?
Thứ hai:
  • Bạn cho thuê xe 1 tháng bao nhiêu?
  • Trừ chi phí bảo dưỡng, bảo trì, bảo hiểm này nọ hết còn dư được bao nhiêu?
  • So với chi phí mình bỏ ra thì lợi nhuận như vậy được chưa hay là phải bù lỗ.
Kính gởi bạn tham khảo

Tập Lái
9/3/20
10
2
0
37
=) hơi căng bác nhé! Mình xin góp 1 vài ý sau:
  • số lượng tiền vay là bao nhiêu (vay ngân hàng thì còn đỡ, vay tín dụng đen thì khỏi bàn :))
  • Bạn phải biết được tiền lãi hàng tháng?
  • Tiền bảo hiểm hằng năm
  • Tiền bảo trì, bảo dưỡng hao mòn xe
  • Tiền xăng, tiền thuế bla bla tùm lum
Việc bác cho người khác thuê xe tháng chạy grap hay uber không biết là lời nhuận từ việc cho thuê xe này có đủ tiền để bác có thể chi trả các số tiền mà mình vừa nêu ra ở trên hay không? nếu bác tính được rõ ràng và có lời thì hãy vay ngân hàng bác nhé! Không nên mơ hồ sẽ rước nợ vào thân á!

Chỉnh sửa cuối: