Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/1/14
27
0
0
Tình hình là em vừa liều sắm được 1 miếng đất 13mx28m mặt tiền đường vào Kcn Long Đức, hic... liều nên vẫn thiếu nợ 150tr lãi 1,1% 1 tháng ạ. Giờ em có bạn cho vay ko lãi trong 1 năm 200 tr. Em thì đang kẹt trả tiền mua cái tổ chim nhỏ ở sì gòn nên đang thèm tiền quá. Các bác tư vấn cho em:
Pa 1- có nên xây phòng trọ kiêm luôn cái quán cho thuê kiếm ít tiền mua sữa cho con ko ạ?
Pa2-Em có ông bạn tính hùn 300tr nữa xây nhà trọ và quán cùng. Hợp đồng 15 năm. Mỗi tháng em vẫn có tiền thuê đất.
Pa3- em mượn tiền 150tr trả hết số tiền mượn lãi rùi sang năm bán bớt đất trả nợ?
Em hóng thấy kcn long đức tháng 4 này công nhân mới đi làm. Giờ vắng hoe nên hơi xoắn tí. Cám ơn các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
ninhkhong nói:
Tình hình là em vừa liều sắm được 1 miếng đất 13mx28m mặt tiền đường vào Kcn Long Đức, hic... liều nên vẫn thiếu nợ 150tr lãi 1,1% 1 tháng ạ. Giờ em có bạn cho vay ko lãi trong 1 năm 200 tr. Em thì đang kẹt trả tiền mua cái tổ chim nhỏ ở sì gòn nên đang thèm tiền quá. Các bác tư vấn cho em:
Pa 1- có nên xây phòng trọ kiêm luôn cái quán cho thuê kiếm ít tiền mua sữa cho con ko ạ?
Pa2-Em có ông bạn tính hùn 300tr nữa xây nhà trọ và quán cùng. Hợp đồng 15 năm. Mỗi tháng em vẫn có tiền thuê đất.
Pa3- em mượn tiền 150tr trả hết số tiền mượn lãi rùi sang năm bán bớt đất trả nợ?
Em hóng thấy kcn long đức tháng 4 này công nhân mới đi làm. Giờ vắng hoe nên hơi xoắn tí. Cám ơn các bác!
Đường vào KCN Long Đức chổ nào vậy bác chủ ? Có phải đường chổ cây xăng Tư Việt đi vào hay là cho đường gần cầu nước Trong đi vào ?

Tập Lái
20/1/14
27
0
0
Đường vào từ QL 51 khoảng 1km, đối diện mấy cái lò gạch, tựa lưng vào khu quân đội Bác ạ. Bác cũng làm vài miếng ở đó ạ?

Tập Lái
20/1/14
27
0
0
Đường vào từ QL 51 khoảng 1km, đối diện mấy cái lò gạch, tựa lưng vào khu quân đội Bác ạ. Bác cũng làm vài miếng ở đó ạ?

Tập Lái
20/1/14
27
0
0
Em chẳng thấy cây xăng nào hết. Cái đường vào kcn này cách khu bò sữa 300 mét ý!

Hạng B2
23/4/11
258
1.321
93
Làm nhà trọ trong khu này cũng hợp lý đấy bác. KCN làm với tiến độ cũng khá chóng mặt, có thể cuối Q1 là đi vào hoạt động rồi (ông anh em làm big boss bên Sojitz bảo em như vậy).

Bác mua miếng đất hết tầm bao nhiêu m2 vậy ajh?

Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Các bác cho em hỏi, trong tình hình nhà nước đầu tư xây nhiều nhà ở xã hội cho sinh viên - công nhân..., liệu xây phòng trọ cho thuê có bị ảnh hưởng nhiều không? Em đang muôn tận dụng đất trống xây vài căn cho thuê nhưng sợ không thu hồi nỗi vốn. Cám ơn các bác

Status
Không mở trả lời sau này.