13/1/16
0
3
0
34
Em chào các bác,

Vốn là nhà em có một miếng đất tầm 225 m2 ở Đào Duy Anh Phú Nhuận, đang âm mưu xây văn phòng cho thuê, không biết có khả thi không các bác nhỉ? Khốn nỗi nó là đường 1 chiều, em sợ xây lên vừa tốn công tốn sức tốn tiền quản lý mà không có ai thuê thì trơ mõm :(. Thấy khu xung quanh cũng có nhiều tòa, giá cả cũng ok.

Em cám ơn các bác.

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Bây giờ mà xây văn phòng thì chua lắm anh.

Mấy anh đùng đùng xây lên rồi đi kiếm người thuê bạc cả mặt

Cho nên mình khuyên anh nên tham gia vào hội cho thuê căn hộ nhỏ bên mình đi, vừa nhẹ nhàng lại vừa đạt tỷ suất lợi nhuận cao hơn văn phòng nhiều.

Mặc dù cái này kiếm khác và chăm khách cũng như chi phí đầu tư cao hơn một chút nhưng đã setup được hệ thống, quy trình rồi.

Dòng tiền ổn định hơn nhiều.

Khoẻ người
Ít mệt óc

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Nếu đất là của pác, vốn đầu tư là của pác (không phải vay mượn) và hiện thời pác đang "quởn" thì cứ mạnh dạn đầu tư. Còn về hình thức đầu tư mà pác chọn mô hình văn phòng cho thuê thì hên - xui, tuy nhiên với kinh nghiệm cá nhân em thì xui nhiều hơn hên. Trong thời buổi này, nhà nhà, người người đều kinh doanh địa ốc. Bất cứ ai và bất cứ công ty nào có đất đủ rộng (>200m2) đều nghĩ, đã và đang xây dựng văn phòng cho thuê, thậm chí các pác có các lô chuẩn 4x20 cũng đã và đang xây văn phòng cho thuê.

Còn về địa điểm, con đường Đào Duy Anh thi đã có khá nhiều văn phòng cho thuê, và sắp tới một cty của Malay trong ngành Logistic, hiện đang thuê tòa nhà sát ngay bãi giữ xe, sẽ trả văn phòng tìm địa điểm khác. Cho nên nguồn cung văn phòng cho thuê trên con đường này khá lớn, sẽ xuất hiện sự cạnh tranh. Tuy nhiên phong tục làm ăn và phong cách kinh doanh của người Việt mình thường "buôn có hội, bán có phường" nên đây cũng là một lợi thế của đường Đào Duy Anh

Tóm lại, em chỉ là "anh hùng bàn phím", chỉ phọt phẹt vài dòng chia sẽ với pác. Mọi quyết định là của pác, lời pác ăn, lỗ pác chịu. Hy vọng pác tính toán kỹ dòng tiền và lợi xuất đầu tư. Chúc pác thành công

Hạng B1
2/10/14
83
120
33
36
E CUNG Có 1 Lô đất 4 X20 TAI NGã 3 HOàng Văn THụ Và Hồ Văn HUê
RAO Bán HOài KO DC
định QUA Năm Xây ở Và CHO THUê Dạng PHòng TRọ Có Tính CHất CAO Cấp CHút
Các Bác THấy SAO A

• Like
Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
RAO Bán HOài KO DC
Các Bác THấy SAO A

Được

Hạng D
29/11/06
2.951
38.036
113
53
RAO Bán HOài KO DC
Các Bác THấy SAO A

Bác rao nhiêu,
Chiều kêu 1 lão ở Phan Đình Phùng lên hốt luôn :)

• Like
Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
theo em bác xây nhà,song cho thuê nguyên căn luôn,tới tháng tới lấy tiền 1 cục

- xây phòng trọ nhìn thì ngon lắm,tới lúc quản lý mệt,nào tiền điện từng phòng,đáng ký tam tru tam vắng,rồi kiếm người thue từng phòng,vài tháng nó đi lại kiếm,hàng tháng canh canh tới láy tiền..... chẳng thà bác thuê luôn 1 người quản lý,tháng lại tốn mấy triệu,cấp luôn cho người ta 1 phòng để ở

NSA confirmed
Hạng B2
26/9/12
167
681
93
Flam
Đu theo cho hỏi các bác mặt tiền Nguyễn thái sơn (~200m2) mần gì được các bác?!!!

13/1/16
0
3
0
34
Em cám ơn các bác, mấy hnay em lu bu quá ạ. Em dự định là em sẽ xây. Tiền nhàn rỗi thì nhà em cũng có, và đất cũng là đất của nhà. Em đã tham khảo giá khu chung quanh cũng tầm 10$/m2 gồm quản lý và VAT, em thấy cũng được, không đến nỗi nào. Em định mở 1 văn phòng nhỏ ở đấy luôn, đánh vào dịch vụ quản lý tốt là chủ yếu, còn vị trí thì nó cũng chỉ vậy thôi. Cám ơn các bác đã góp ý cho em.

Anh Meo Quay ơi, hội cho thuê căn hộ mini nghe hay quá, bên mình có đầy đủ quy trình cũng như nguồn khách rồi ạ? Anh inbox hay cho em xin thêm thông tin được không? Vì nhà em cũng còn đang định xây cho thuê mấy chỗ khác.

• Like